Phản ánh, kiến nghị
Phường Phú Hội tổ chức tiêm vaccine Covid mũi 3 tại bệnh viện phục hồi chức năng ở đường Đào Tấn, TP Huế sáng ngày 05/01/2022 không đảm bảo khoảng cách giữa 2 người, không bố trí ghế cho các cụ ngồi đợi, không xếp hàng, trời thì mưa mà các cụ phải đợi bên ngoài và không nhận được một lời thông báo gì từ phía đơn vị tổ chức tiêm. Khu vực tiêm nằm phía trong bệnh viện, và các cụ phải đi lên cầu thang khá dốc và cao, điều này rất nguy hiểm đối với các cụ dễ bị choáng, mắt kém, chân yếu. Với tình hình ca bệnh cộng đồng dao động trên dưới 200 ca mỗi ngày thì việc tổ chức tiêm thiếu khoa học như thế này là không phù hợp, dễ gây lây bệnh cao. Kiến nghị sở Y tế chỉ đạo hướng dẫn các cơ sở tổ chức tiêm thực hiện bảo đảm 5k, đồng thời có sự chuẩn bị hợp lý trong khâu hướng dẫn xếp hàng, làm thủ tục, ghế ngồi đợi...
Lượt xem: 364
Ngày gửi: 21:00 05/01/2022
Hạn xử lý: 17/01/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội trả lời như sau:

Sáng ngày 05/01/2022, tại Bệnh viện Phục hồi chức năng (đường Đào Tấn) tổ chức tiêm mũi 3 vắc xin Covid-19 (Pfizer) cho đối tượng người trên 65 tuổi và mắc bệnh mãn tính. Trước đó, bệnh viện đã chuyển danh sách về UBND phường để tiến hành phân phối giấy mời đến 534 trường hợp, trong khung thời gian 7h30 đến 11h30 sáng 05/01/2022, UBND phường đã chia giấy mời thành các khung giờ khác nhau (trung bình 135 người/giờ) để đảm bảo cho việc tiêm chủng diễn ra an toàn trong điều kiện phòng chống dịch bệnh. Tuy nhiên, do một số người dân đã đi sai khung giờ trên giấy mời dẫn đến việc ùn tắc và đông người trong một thời điểm.

Ngoài ra, với đối tượng là người già và có bệnh mãn tính nên đã tổ chức tiêm tại Bệnh viện mà không tiêm tại Phường để đảm bảo cho việc theo dõi sức khỏe và các vấn đề khác nếu có phát sinh. Với cơ sở vật chất hiện có của bệnh viện và nhiều công tác khác cần phải triển khai trong cùng một thời gian nên việc bố trí về cơ sở vật chất và hướng dẫn cho người dân còn nhiều hạn chế. Kính mong người dân cùng cảm thông cho sự bất tiện này.

Trong thời gian tới, để đảm bảo cho việc tiêm chủng được khoa học hơn, UBND phường sẽ bố trí lực lượng để hỗ trợ cho việc hướng dẫn không chỉ tại điểm tiêm tại phường mà còn tại các điểm tiêm khác để cùng với các đội ngũ nhân viên, y bác sĩ tại đó làm tốt hơn công tác tiêm chủng.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của Quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 20:06 18/01/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
ngay bệnh viện TW HUẾ cũng ko làm hài lòng và được phản ánh trên Hues, thì các bệnh viện bị đưa lên thì tôi không lấy ji làm lạ. Tôi đã tiêm mũi 2 tại bệnh viện khục hồi chức năng vào đầu tháng 12, tôi hài lòng về công tác tiêm chủng ở đây.
CDTC (1) - 20:37 18/01/2022
0
CDTC (2) - 08:24 19/01/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18891317
Đang truy cập: 2903
Zalo: 0941260505