Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh lần 2: Mặc dù đã có văn bản xử lý ngày 20/5/2022 của UBND xã Vinh Mỹ nhưng nhà hàng Hải Bình (Địa chỉ: Thôn 4, Vinh Mỹ, Phú Lộc, Thừa Thiên Huế) vẫn cố ý xả thải gây ô nhiễm môi trường. Đề nghị cơ quan chức năng xử lý chấm dứt tình trạng này. Xin cảm ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 54
Ngày gửi: 09:44 12/09/2022
Hạn xử lý: 21/09/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo UBND xã Vinh Mỹ phối hợp với các đơn vị liên quan khẩn trương kiểm tra và xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Để hạn chế tình trạng xả thải gây ô nhiễm môi trường, đề nghị ông Phan Minh Hải khẩn trương nạo vét, xử lý chất thải tích tụ trong hệ thống thoát nước. Đồng thời, dùng các chất xử lý nước như clorin, vôi…, các tấm bạt phủ kín khu vực thoát nước thải để hạn chế mùi hôi gây ô nhiễm môi trường.

Về lâu dài, để đảm bảo việc xử lý nước khi thải ra môi trường đảm bảo theo quy định, yêu cầu ông Hải tiến hành xây dựng các hầm bioga, hố thu, xử lý nước thải khép kín đúng tiêu chuẩn để xử lý triệt để nguồn nước trước khi thải ra môi trường.

Sau buổi làm việc với UBND xã, ông Phan Minh Hải hoàn toàn nhất trí theo các yêu cầu của UBND xã và đã tiến hành thực hiện một số nội dung theo yêu cầu (có hình ảnh kèm theo).

Đối với việc xây dựng hầm bioga, hố thu, xử lý nước thải. UBND xã sẽ tiến hành kiểm tra, giám sát, đôn đốc để việc thực hiện của ông Hải được đảm bảo.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 09:00 20/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tái phạm mà vẫn xử lý tương tự như lần đầu thế này thì sao mà dứt điểm được. Đề nghị UBND huyện Phú Lộc, UBND xã Vinh Mỹ làm việc có tâm hơn!
CDTC (1) - 09:07 20/09/2022
che chắn như thế chẳn qua là mị dân để xả thải thôi chứ không thể dứt điểm được. Đề nghị UBND huyện Phú Lộc, UBND xã Vinh Mỹ làm dứt điểm.
CDTC (2) - 21:03 24/09/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 10 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G145649...
11:10 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23754673
Đang truy cập: 1206
Zalo: 0941260505