Phản ánh, kiến nghị
Tại đường Tôn Thất Bật, phường An Tây, hiện có đặt các thùng rác rất đẹp tại bồn hoa do Hội Cựu chiến binh trồng, chăm sóc. Những thùng rác đặt như thế này vừa mất đi mỹ quan, bị che khuất nên dân cũng khó thấy để bỏ rác. Rất mong cơ quan chức năng khảo sát và đặt điểm khác, tránh các bồn hoa là công trình của Cựu chiến binh.
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 60
Ngày gửi: 06:23 11/09/2022
Hạn xử lý: 21/09/2022
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Các thùng rác theo phản ánh bao gồm:

- Các thùng để thu gom rác thải sinh hoạt thông thường (thùng màu xanh) dùng để thu gom rác thải sinh hoạt thông thường; hiện các thùng này đang được đặt xa khu vực bồn hoa.

- Các thùng rác phục vụ công tác phân loại chất thải rắn sinh hoạt tại nguồn đang được cạnh khu vực bồn hoa: Thực hiện chương trình phân loại chất thải rắn sinh hoạt tại nguồn của UBND thành phố Huế, Công ty đã phối hợp UBND các phường tiến hành khảo sát, rà soát kỹ lưỡng và thống nhất các vị trí đặt thùng phù hợp trên địa bàn các phường. Các thùng rác được nghiên cứu, thiết kế đẹp mắt, thân thiện, dễ nhận diện, phù hợp để đặt tại nhiều không gian (đính kèm hình ảnh các thùng rác đang được đặt cạnh dải xanh tại khu vực trung tâm Thành phố).

Tuy nhiên, theo ghi nhận của Công ty, trong thời gian đầu triển khai công tác phân loại rác tại nguồn, nhiều người dân do chưa nắm rõ nên vẫn đưa nhầm rác thải sinh hoạt thông thường, rác có kích cỡ lớn ra các điểm thùng rác phân loại gây mất vệ sinh và mỹ quan. Vì vậy, trong thời gian tới, Công ty sẽ phối hợp UBND các phường tăng cường công tác tuyên truyền, hướng dẫn người dân xung quanh nâng cao nhận thức, thực hiện phân loại chất thải rắn sinh hoạt tại nguồn theo đúng mục đích, yêu cầu của UBND Thành phố.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 11:28 19/09/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 10 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G145649...
11:10 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23752579
Đang truy cập: 9837
Zalo: 0941260505