Phản ánh, kiến nghị
Hiện tại ở kiệt 70 Mạc Đĩnh Chi, tổ 10, phường Gia Hội, TP Huế có một hồ lớn bị ô nhiễm nặng, mùi hôi thối bốc lên nồng nặc như một ống cống siêu lớn. Tình trạng này gây mất vệ sinh và ảnh hưởng đến đời sống của mọi người xung quanh. Rất mong cơ quan chức năng cần có biện pháp xử lý vấn nạn ô nhiễm nước nơi đây.
Lượt xem: 59
Ngày gửi: 06:53 12/09/2022
Hạn xử lý: 22/09/2022
Kết quả xử lý
Phường Gia Hội

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Gia Hội xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, ngày 20/9/2022, UBND phường đã có giấy mời các đơn vị, phòng, ban có liên quan có chuyên môn về môi trường để khảo sát thực tế hồ tự nhiên tại kiệt 70 Mạc Đĩnh Chi nhằm đánh giá mức độ ô nhiễm môi trường từ đó đề xuất các giải pháp xử lý.

Đồng thời Cốt cán Tổ dân phố 10 đã huy động người dân đang sinh sống quanh hồ thực hiện vớt tảo đã phân hủy để giảm bớt mùi hôi (có hình ảnh kèm theo).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

File đính kèm:
1/2
1
2
Ngày xử lý: 16:11 12/10/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tôi được thông báo là đã có các cán bộ về đánh giá nhưng do không có ngân sách nên mỗi hộ phải nộp 500.000vnd thì mới xử lý được, nhưng các hộ trong xóm không đồng thuận nên thanh niên trong xóm đã tự xử lý, hiện đang mùa mưa, nước có vẻ được lưu thông nên đỡ bốc mùi, nhưng không biết sau này tình trạng có đỡ hơn không.
CDTC (1) - 17:54 12/10/2022
về lâu dài UBND đã kiến nghị UBND thành giao cho một đơn vị chuyên môn về vệ dinh môi trường tiếp quản vận hành để xử lý tình trạng trên
Phường Gia Hội - 07:53 13/10/2022
UBND phường không có chủ trương thu mỗi hộ 500.000 đồng để xử lý tình trạng ô nhiễm tại hồ
Phường Gia Hội - 07:55 13/10/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 10 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G145649...
11:10 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23753194
Đang truy cập: 247
Zalo: 0941260505