Phản ánh, kiến nghị
Tại bến Cộng đồng đối diện quán Cháo Bé Trắng 47 Phan Đình Phùng, phường Vĩnh Ninh xảy ra tình trạng rác thải từ các hộ buôn bán vứt các loại thùng hàng trái cây quanh khu vực vỉa hè tấp thành đống, chiếm vỉa hè dành cho người đi bộ và chỗ để xe. Hiện trạng gây mất vệ sinh làm ảnh hưởng đến môi trường và mỹ quan đô thị của thành phố Huế. Vậy tôi tha thiết yêu cầu UBND phường Vĩnh Ninh có biện pháp xử lý bãi rác cũng như các hộ buôn bán hàng rong quanh đó vì trong quá trình nhắc nhở nhưng không có dấu hiệu cải thiện, hình ảnh chụp vào ngày 12/9/2022. Xin chân thành cảm ơn.
1/8
1
2
3
4
5
6
7
8
Lượt xem: 63
Ngày gửi: 08:16 12/09/2022
Hạn xử lý: 21/09/2022
Kết quả xử lý
Phường Vĩnh Ninh

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vĩnh Ninh xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Ngày 17/9/2022, UBND phường chỉ đạo công chức Địa chính, Tổ quản lý đô thị và Đoàn thanh niên phường tiến hành tổng dọn vệ sinh và xử lý trật tự đô thị tại chân cầu Bến Ngự.

Trong thời gian đến, Công chức Địa chính và Tổ quản lý đô thị phường sẽ thường xuyên kiểm tra, xử lý các trường hợp tập kết rác thải không đúng nơi quy định và buôn bán lấn chiếm vỉa hè tại vị trí trên.

Chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

1/8
1
2
3
4
5
6
7
8
Ngày xử lý: 08:26 19/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 10 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G145649...
11:10 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23754696
Đang truy cập: 1220
Zalo: 0941260505