Phản ánh, kiến nghị
Bờ sông Ngự Hà đoạn trước nhà số 2-4 Trần Quý Cáp, điểm tiếp giáp giữa 2 phường Đông Ba và phường Thuận Lộc xảy ra tình trạng đổ rác thải với quy mô lớn xuống sông Ngự Hà nhiều năm nay, tuy nhiên không bị phát hiện và xử lý. Thậm chí người ta còn lấn xuống bờ sông để làm nơi tập trung củi, gỗ phục vụ sinh hoạt.Kính đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra và xử phạt. Cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 52
Ngày gửi: 16:56 10/09/2022
Hạn xử lý: 21/09/2022
Kết quả xử lý
Phường Đông Ba

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Đông Ba xin thông báo kết quả xử lý như sau:

UBND phường đã ra quân làm Chủ nhật xanh tại bờ sông Ngự Hà thuộc tuyến đường Trần Quý Cáp vận động, tuyên truyền bà con nhân dân thực hiện nếp sống văn minh đô thị. Với sự tham gia của đoàn thể Cán bộ phường và bà con nhân dân tổ dân phố 9 làm sạch tuyến đường này.

UBND phường xin cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 09:35 19/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Cảm ơn Phường ĐB đã xử lý nhanh. Cần tăng cường giám sát, nhắc nhở và xử phạt nghiêm nếu tái phạm.
CDTC (1) - 10:48 19/09/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 10 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G145649...
11:10 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23754981
Đang truy cập: 1312
Zalo: 0941260505