Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng đổ cây cối, rác thải gây ô nhiễm, không đúng nơi quy định tại bãi đất trống số 42 Phạm Thị Liên, phường Kim Long, TP Huế. Ảnh được chụp vào lúc 6h10p ngày 12/9/2022 trước kiệt 42 Phạm Thị Liên. Đề nghị cơ quan chức năng có hướng giải quyết.
1/2
1
2
Lượt xem: 52
Ngày gửi: 06:20 12/09/2022
Hạn xử lý: 30/09/2022
Kết quả xử lý
Phường Kim Long; Trung tâm Phát triển quỹ đất -

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Phát triển quỹ đất tỉnh và UBND phường Kim Long xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Khu đất tại 42 Phạm Thị Liên, phường Kim Long, thành phố Huế đã được UBND tỉnh thu hồi từ Công ty cổ phần Vinaconex Đà Nẵng và giao cho Trung tâm Phát triển quỹ đất thuộc Sở Tài nguyên và Môi trường để quản lý (theo Quyết định số 2911/QĐ-UBND ngày 14/11/2019 của Ủy ban nhân dân tỉnh).

Trong khuôn viên khu đất hiện có 05 hộ dân đang sinh sống do trước đây được Công ty cổ phần Vinaconex Đà Nẵng bố trí vào ở tại khu đất này từ năm 1994 và năm 2000. Tuy nhiên, Công ty không thực hiện việc di dời các hộ dân này ra khỏi khu đất để bàn giao theo quy định.

Trên cơ sở Quyết định thu hồi đất nói trên, Trung tâm Phát triển quỹ đất phối hợp với UBND phường Kim Long làm việc với các hộ dân để thông báo Quyết định thu hồi đất, hỗ trợ ổn định chỗ ở cho các hộ dân và đề nghị các hộ dân di dời, bàn giao khu đất cho đơn vị quản lý nhưng các hộ dân không chấp hành. Đến nay, Trung tâm Phát triển quỹ đất vẫn chưa tiếp nhận quản lý khu đất trên. Để xử lý dứt điểm việc di dời các hộ dân ra khỏi khu đất, UBND thành phố Huế đang rà soát thực hiện cưỡng chế theo quy định.

Liên quan đến việc đổ cây cối, UBND phường Kim Long sẽ chỉ đạo Tổ trưởng tổ dân phố nhắc nhở bà con nhân dân nâng cao ý thức trong việc đổ rác thải đúng quy định để đảm bảo môi trường cảnh quan, vệ sinh môi trường.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:52 11/10/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 10 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G145649...
11:10 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23754971
Đang truy cập: 1310
Zalo: 0941260505