Phản ánh, kiến nghị
Rác thải và vật dụng để chiếm lề đường không dọn dẹp làm mất cảnh quan đô thị tại 217 Trần Phú, Phước Vĩnh, Thành phố Huế, ảnh chụp ngày 16/01/2023. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý.
Lượt xem: 22
Ngày gửi: 11:27 16/01/2023
Hạn xử lý: 01/02/2023
Kết quả xử lý
Phường Phước Vĩnh; Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phước Vĩnh, Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị xin thông báo kết quả xử lý như sau:

UBND phường Phước Vĩnh:

Qua nội dung phản ánh, UBND phường đã cử cán bộ, công chức chuyên môn phối hợp với tổ Quản lý đô thị phường tiến hành kiểm tra, yêu cầu hộ gia đình ở địa chỉ 217 Trần Phú tiến hành thu dọn các vật dụng đảm bảo vệ sinh môi trường và mỹ quan đô thị tại khu vực trên và hộ gia đình đã thực hiện.

Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị:

Sau khi nhận được phản ánh, Công ty đã liên hệ UBND phường Trường An và UBND phường Phước Vĩnh nhắc nhở và yêu cầu hộ gia đình thu dọn các vật dụng, sắp xếp gọn gàng để đảm bảo mỹ quan.

(Đính kèm hình ảnh)

Chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 15:09 01/02/2023
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (230)
Công an Thành phố Huế (223)
Công an Thị xã Hương Thủy (26)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đánh bắt cá bằng xung điện tại sông Ngự Hà, thuộc 2 phường gồm phường Đông...
07:57 07/02/2023
Phản ánh các tuyến đường nội thành: Nguyễn Biểu, Lê Thánh Tôn... phường...
07:20 07/02/2023
Vào lúc 16h35p ngày 6/2/2023, xe ô tô mang BKS 75A18551 vi phạm giao thông,...
21:42 06/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25045794
Đang truy cập: 3357
Zalo: 0941260505