Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị công ty môi trường thường xuyên thu gom rác tại các lô G,K,H, K khu tái định cư Lịch Đợi, để rác thường xuyên tràn ngập như vậy gây ô nhiễm môi trường và ảnh hưởng đến sức khoẻ nhân dân sống tại khu vực này, ảnh chụp ngày 14/01/2023. Xin cảm ơn./.
Lượt xem: 34
Ngày gửi: 12:14 14/01/2023
Hạn xử lý: 01/02/2023
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Hiện là thời điểm gần Tết Nguyên đán, nhu cầu tổng vệ sinh, thu gom rác của người dân trên địa bàn tăng cao, nhiều vị trí trên địa bàn phát sinh lượng rác đột xuất, dẫn đến quá tải và gây khó khăn cho công tác vệ sinh, thu gom rác của Công ty. Để hoàn thành nhiệm vụ được giao, phục vụ nhu cầu vệ sinh, thu gom rác của người dân trên địa bàn, Công ty sẽ tăng cường nhân lực, phương tiện thực hiện tăng ca liên tục đến Tết Nguyên đán để xử lý, không để rác thải tồn đọng sau ca làm việc.

Qua theo dõi, rác thải tại vị trí phản ánh trong những ngày qua cũng phát sinh với khối lượng lớn, nhưng vẫn được Công ty thu gom, vận chuyển sạch sau ca làm việc (Đính kèm hình ảnh).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

 

Ngày xử lý: 14:21 27/01/2023
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
tôi chưa bao giờ hài lòng với công ty môi trường, cách trả lời của công ty k có gì mới, sau phản ánh, chỉ đc một thời gian ngắn rồi đâu vào đấy Tôi xin hỏi người có trách nhiệm vài câu 1- khu vực này dân sống rất đông vì sao k cho người đi thu gom rác hàng ngày 2- chúng tôi trả tiền cho coing ty để làm gì mà suốt ngày chúng tôi phải chịu cảnh ô nhiểm như đã phải ánh nhiều lần 3-ở đây rất nhiều hộ k phải trả tiền rác, nhung lại là những nhà xã rác nhiều nhất 4- nếu công ty k bảo đảm thùng rác sạch sẻ và k thu hồi thùng rác đó chúng tôi dứt khoát k trả tiền và chúng tôi sẻ đến công ty để phản ánh về việc trả tiền này./.
CDTC (1) - 09:55 31/01/2023
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (230)
Công an Thành phố Huế (223)
Công an Thị xã Hương Thủy (26)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đánh bắt cá bằng xung điện tại sông Ngự Hà, thuộc 2 phường gồm phường Đông...
07:57 07/02/2023
Vào lúc 16h35p ngày 6/2/2023, xe ô tô mang BKS 75A18551 vi phạm giao thông,...
21:42 06/02/2023
Hiện chung cư Hương Sơ A1, đường Tản Đà, phường Hương Sơ, cứ 1 đến 2 ngày...
19:05 06/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25045554
Đang truy cập: 3176
Zalo: 0941260505