Phản ánh, kiến nghị
Quán Tôn thuộc khuôn viên khách sạn Quân đội số 7 Điện Biên Phủ, phường Vĩnh Ninh, thành phố Huế tụ tập hò hét rồi mở nhạc rất to. Video clip quay lúc 20h50p tối Chủ nhật ngày 15/1/2023.
Lượt xem: 21
Ngày gửi: 21:08 15/01/2023
Hạn xử lý: 01/02/2023
Kết quả xử lý
Phường Vĩnh Ninh; Phòng Tài nguyên và Môi trường thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vĩnh Ninh, Phòng Tài nguyên và Môi trường thành phố Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

UBND phường đã phối hợp với Phòng Tài nguyên và Môi trường thành phố Huế tiến hành làm việc với ông Hồ Tuấn Vũ - chủ quán Tôn Cafe tại địa chỉ 07 Điện Biên Phủ, phường Vĩnh Ninh về việc kinh doanh mở nhạc to gây ảnh hưởng đến các hộ đình xung quanh.

Tại buổi làm việc, ông Hồ Tuấn Vũ có ý kiến: Ngày 15/01/2023, quán ông Vũ nghỉ bán để tổ chức tất niên quán. Tối cùng ngày, quán ông có thuê loa kẹo kéo để hát karaoke từ 20h00 đến trước 22h00 quán không hát nữa. Ông Vũ đã nhắc nhở nhân viên của quán hạn chế gây ra tiếng ồn để tránh ảnh hưởng đến các hộ gia đình xung quanh và cam đoan không để tình trạng này tái diễn về sau.

Trong thời gian đến, Công chức Văn hóa – Xã hội và Công an phường sẽ thường xuyên kiểm tra để kịp thời xử lý đối với trường hợp trên. (Đính kèm biên bản làm việc)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

 

File đính kèm:
Ngày xử lý: 08:49 03/02/2023
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (230)
Công an Thành phố Huế (223)
Công an Thị xã Hương Thủy (26)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đánh bắt cá bằng xung điện tại sông Ngự Hà, thuộc 2 phường gồm phường Đông...
07:57 07/02/2023
Phản ánh các tuyến đường nội thành: Nguyễn Biểu, Lê Thánh Tôn... phường...
07:20 07/02/2023
Vào lúc 16h35p ngày 6/2/2023, xe ô tô mang BKS 75A18551 vi phạm giao thông,...
21:42 06/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25046127
Đang truy cập: 3635
Zalo: 0941260505