Phản ánh, kiến nghị
Đường Lê Đình Dương, TDP 7, phường Tứ Hạ, TX Hương Trà, TT Huế, rác thải vứt trên vỉa hè, vật liệu xây dựng, đất cát lấn chiếm vỉa hè (vị trí vỉa hè sát nhà văn hóa TDP 7 phường Tứ Hạ), đã tồn tại rất lâu nhưng chưa được thu gom và dẹp gọn vỉa hè. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý trong thời điểm tết sắp đến, đảm bảo mỹ quan đô thị.
1/2
1
2
Lượt xem: 35
Ngày gửi: 15:13 14/01/2023
Hạn xử lý: 01/02/2023
Kết quả xử lý
Phường Tứ Hạ

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Tứ Hạ xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi nhận được thông tin phản ánh, UBND phường đã cử Cán bộ Quản lý đô thị đến kiểm tra, làm việc với tổ trưởng TDP 7 và các hộ dân liên quan đến việc đổ tập kết rác trái quy định, qua đó nhắc nhở các hộ dân liên quan và yêu cầu các hộ có liên quan tổ chức khắc phục dọn vệ sinh sạch sẽ, đồng thời đề nghị các hộ dân có liên quan tăng cường vệ sinh xung quanh khu vực sinh sống, cũng như bỏ rác thải đúng nơi quy định và đến nay các hộ dân đã cùng nhau khắc phục xong dọn sạch sẽ.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:09 27/01/2023
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
vật liệu xây dựng đất cát vẫn còn
CDTC (1) - 13:14 01/02/2023
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (230)
Công an Thành phố Huế (223)
Công an Thị xã Hương Thủy (26)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đánh bắt cá bằng xung điện tại sông Ngự Hà, thuộc 2 phường gồm phường Đông...
07:57 07/02/2023
Phản ánh các tuyến đường nội thành: Nguyễn Biểu, Lê Thánh Tôn... phường...
07:20 07/02/2023
Vào lúc 16h35p ngày 6/2/2023, xe ô tô mang BKS 75A18551 vi phạm giao thông,...
21:42 06/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25046015
Đang truy cập: 3551
Zalo: 0941260505