Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị di dời 2 thùng rác tại đầu kiệt 69 Phạm Thị Liên vừa gây ảnh hưởng đến giao thông vừa gây mất mỹ quan của kiệt. Xin cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 23
Ngày gửi: 09:17 15/01/2023
Hạn xử lý: 01/02/2023
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Thùng rác Ông/Bà phản ánh tạm thời chưa thể di dời được. Lý do:

- Qua quá trình theo dõi, tại vị trí phản ánh lượng rác phát sinh ngoài thùng không thường xuyên (do thời điểm giáp Tết nên rác người dân đưa ra nhiều hơn so với những ngày bình thường).

- Thùng rác tại vị trí phản ánh đã được đặt từ lâu (được sự thống nhất của UBND Phường Kim Long), xung quanh vị trí phản ánh có nhiều hộ dân sinh sống - buôn bán nên cần thiết phải có thùng rác để phục vụ cho nhu cầu đổ rác của người dân.

- Thùng rác được đặt trên đan, trước bãi đất trống và giữ khoảng cách an toàn giao thông đến vị trí đầu kiệt, bên cạnh đó hằng ngày đều được Công ty tổ chức vệ sinh sạch sẽ nên không gây mất vệ sinh đến các hộ dân xung quanh (đính kèm biên bản làm việc xác định vị trí thùng với UBND Phường Kim Long và hình ảnh thùng rác qua quá trình theo dõi).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

1/2
1
2
Ngày xử lý: 08:33 27/01/2023
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (230)
Công an Thành phố Huế (223)
Công an Thị xã Hương Thủy (26)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài chính (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Xã Hương Bình (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Lấn chiếm đất công làm nhà trái phép tại 15/32 Đặng Chiêm (khu vực 1),...
09:32 07/02/2023
Đoạn đường từ đường Nguyễn Tất Thành vào khu công nghiệp Phú Bài quá xấu...
08:55 07/02/2023
Vào lúc 9 giờ 25 phút ngày 06/02/2023, tại đường Tả Trạch, trước khu vực...
08:50 07/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25049679
Đang truy cập: 6657
Zalo: 0941260505