Phản ánh, kiến nghị
Tôi xin phản ánh như sau: Tại đường dân sinh đi vào nhà ông Vương Hướng, Lê Hữu Cừ cắt ngang đường Nguyễn Đức Xuyên, tổ 7, tổ dân phố Nam châu, thị trấn Phú Đa, huyện Phú Vang, tỉnh Thừa thiên Huế, tình trạng nhà ông Lê Hữu Lẹ xây dựng bờ rào, trồng cây lấn chiếm đường dân sinh. Kính mong cơ quan xử lý sớm.
Trân trọng!
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 398
Ngày gửi: 22:54 08/06/2020
Hạn xử lý: 18/06/2020
Kết quả xử lý
Thị trấn Phú Đa

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề phản ánh của Ông/Bà, UBND thị trấn Phú Đa kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận phản ánh của Ông/Bà, UBND thị trấn chỉ đạo cán bộ công chức Địa chính và cán bộ Xây dưng, quản lý đô thị thị trấn Phú Đa đến kiểm tra hộ Ông Lê Hữu Lẹ tại hiện trường vị trí Ông/Bà phản ánh.

Qua buổi kiểm tra và đối chiếu hồ sơ quản lý về đất đai về hộ ông Lê Hữu Lẹ hiện đang sử dụng thửa đất số 64, tờ bản đồ 17C đã được Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Thừa Thiên Huế cấp giấy chứng nhận. Vị trí xây dựng hàng rào có vượt ra khỏi ranh giới cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất của ông Lê Hữu Lẹ là 1.4m. Tại buổi làm việc UBND thị trấn đã yêu cầu ông Lê Hữu Lẹ di dời tường rào đúng theo vị trí thửa đất và tự tháo dỡ những công trình đã xây ngoài ranh giới để hoàn trả lại đường dân sinh. (Đính kèm biên bản làm việc và hình ảnh)

UBND thị trấn Phú Đa chân thành cám ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/8
1
2
3
4
5
6
7
8
Ngày xử lý: 14:38 18/06/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18960302
Đang truy cập: 5464
Zalo: 0941260505