Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng chính quyền địa phương xã Lộc Tiến huyện Phú Lộc. Ban quản lý rừng bắc Hải Vân Phú Lộc để người dân tự ý lấn chiếm đất của một hộ dân và đốt rừng coi thường luật pháp, không quản lý chặt chẽ việc đốt rừng đề nghị chính quyền và cơ quan chức năng xử lý nghiêm, hình ảnh video được ghi lại lúc 16h ngày 19 tháng 4 năm 2020 tại thôn Thủy Dương xã Lộc Tiến huyện Phú Lộc.
Lượt xem: 487
Ngày gửi: 20:07 20/04/2020
Hạn xử lý: 04/05/2020
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo UBND xã Lộc Tiến phối hợp với Trạm Kiểm lâm Thừa Lưu tiến hành xác minh, xử lý, kết quả trả lời như sau:

1. Đối với nội dung phản ánh việc lấn chiếm đất của một hộ dân khác:

Qua xác minh một số hộ có mặt tại hiện trường (ông Đặng Hương, ông Đặng Cường và bà Toàn) thì các hộ cho biết thửa đất số 29, tờ bản đồ 01, diện tích 4,39 ha, tại lô 5, khoảnh 4, tiểu khu 240 đã cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất cho bà bà Trần Thị Yến, thường trú tại thôn Thủy Dương xã Lộc Tiến với mục đích sử dụng là rừng sản xuất. Sau khi cấp giấy xong bà Yến đã chuyển nhượng cho hộ ông Trần Văn Tiến và bà Huỳnh Thị Bé Thắm thường trú tại thôn Thủy Tụ, xã Lộc Tiến. Đến nay có một số hộ nêu trên lên thu hoạch cây keo thì xãy ra tranh chấp với ông Trần Văn Tiến. Hiện nay, ông Trần Văn Tiến đã gửi đơn đến UBND xã Lộc Tiến và các cơ quan liên quan yêu cầu giải quyết (UBND xã đã nhận đơn vào sáng ngày 20/4/2020). Hiện nay UBND xã Lộc Tiến đang tiến hành kiểm tra, xác minh để giải quyết đơn theo đúng quy định.

2. Đối với nội dung đốt rừng (xử lý thực bì)

Qua kiểm tra tại thực địa thì hiện trạng thửa đất có 3 cá nhân hộ gia đình sử dụng một phần thửa đất số 29 cụ thể như sau:

- Ông Đặng Trọng và ông Đặng Hương đốt thực bì trên diện tích 7.500m2

- Ông Đặng Cường và vợ tên Toàn đã thu hoạch cây xử lý thực bì và đã trồng lại cây con khoản 20 ngày trước.

Đối với hành vi đốt thực bì, sau khi phát hiện, cán bộ kiểm lâm địa bàn đã phối hợp với chính quyền địa phương đến hiện trường kiểm tra nhắc nhở, tuyên truyền về hành vi đốt thực bì chưa đúng quy trình.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 21:54 28/04/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20034278
Đang truy cập: 7851
Zalo: 0941260505