Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh lần 2
Kính gửi UBND Xã Phú Thượng- Huyện Phú Vang làm rõ giấy tờ quyền sử dụng lô đất 63 tỉnh lộ 10.Lấn chiếm đường kiệt gây cản trở giao thông của kiệt.
Kính mong cán bộ địa chính làm rõ giấy tờ và nếu có giấy tờ thì xin cán bộ chụp hình lại ,đo đạc lại cho dân được biết để sau này khỏi phản ánh.
Còn nếu k có giấy tờ thì đề nghị tháo dở trả lại mặt bằng,khi không lấn chiếm đất của nhà nước rồi cho thuê lấy tiền sử dụng từ nhiều năm nay còn cơi nới lấn chiếm đường kiệt 63.
Kính đề nghị UBND Xã Phú Thượng giải quyết.
1/2
1
2
Lượt xem: 358
Ngày gửi: 17:43 03/05/2020
Hạn xử lý: 13/05/2020
Kết quả xử lý
Phường Phú Thượng

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú Thượng kiểm tra và trả lời như sau:

UBND xã Phú Thượng đã cử cán bộ địa chính để đo đạc hiện trạng lô đất 63 theo như phản ánh của quý Ông/Bà. Qua kiểm tra hiện trạng nhà số 63 có kích thước chiều dài giáp với đường chính 5,4 mét, chiều rộng giáp với đường kiệt 1,7 mét, nhà dựng bằng ván, mái lợp tôn. Tọa lạc tại thôn Tây Thượng, xã Phú Thượng, huyện Phú Vang, tỉnh Thừa Thiên Huế.

Qua kiểm tra hồ sơ lưu trữ: Năm 1992 UBND xã Phú Thượng cho phép ông Lê Văn Trắng (Long) dựng làm quán và sử dụng cho đến nay tại vị trí theo như quý Ông/Bà phản ánh (có giấy xác nhận kèm theo).

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 11:23 11/05/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe tải BKS 75TD0040 đi ngược chiều cầu cửa Hữu vào thành vào lúc 8 giờ...
22:58 17/08/2022
Vào lúc 22 giờ 30 phút ngày 18/8/2022, tại đường Hoàng Hoa Thám và Trương...
22:34 17/08/2022
Xe tải BKS 75C06745 của quầy vật liệu xây dựng gần đó, thường xuyên đậu...
19:29 17/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20239759
Đang truy cập: 12573
Zalo: 0941260505