Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi UBND thành phố, Trung tâm quỹ đất thành phố Huế. Được biết trước đây bên cạnh UBND phường An Hòa là ao hồ và nghĩa địa. Nhưng vài năm trở lại đây, tại vị trí này mọc lên một ngôi nhà bất thường. Kính đề nghị thành phố và trung tâm quỹ đất trả lời để người dân được rõ. Trân trọng cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 412
Ngày gửi: 10:22 09/05/2020
Hạn xử lý: 12/06/2020
Kết quả xử lý
Phường An Hòa

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Hòa kiểm tra và trả lời như sau:

Thực hiện công văn số 4610/UBND-TC ngày 20/11/2019 của UBND thành phố về việc chấm dứt cho thuê mặt bằng tại các phường năm 2020. UBND phường đã ban hành Thông báo số 06 ngày 04/02/2020 về việc chấm dứt hợp đồng cho thuê và tiến hành bàn giao khu đất tại thửa đất số 514 tờ bản đổ số 20 (33 cũ) phường An Hòa, thành phố Huế. Hợp đồng 09/HĐKT-TC ngày 05/8/2019 giữa UBND phường An Hòa và Bà Trần Thị Phương Nga (Trú tại 111 Lý Thái Tổ phường An Hòa- TP Huế). Thời gian hoàn thành bàn giao trước ngày 10/02/2020. UBND phường đã ban hành công văn 29/UBND-ĐC ngày 03/3/2020 về việc bàn giao mặt bằng cơ sở nhà, đất cho thuê gửi Trung tâm Phát triển quỹ đất thành phố Huế tiếp nhận.

Ngày 05/6/2020 UBND phường đã gửi lại công văn cho Trung tâm phát triển Quỹ đất về việc bàn giao mặt bằng. (Đính kèm công văn)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 15:56 08/06/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Cho tôi hỏi Trung tâm phát triển quỹ đất Thành phố cho thuê mặt bằng là thuê hàng năm hay lâu dài và có được dựng nhà ở được không. Cảm ơn
CDTC (1) - 15:03 24/06/2020
hỏi về khiếu nại teanh chấp đất đai
CDTC (2) - 16:19 23/08/2021
hỏi về khiếu nại tranh chấp đất đai : sau 2 lần hòa giải không thành tại UBND phường thì tôi phải gửi đơn khiếu nại đến đâu
CDTC (2) - 16:24 23/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 16 giờ 32 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75F117425...
11:23 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20033857
Đang truy cập: 7630
Zalo: 0941260505