Phản ánh, kiến nghị
Trường hợp lấn chiếm đất nông nghiệp, hộ Ông Cao Công đổ đất đỏ san lấp mặt bằng tại xóm Bàu thôn 5 xã Vinh Mỹ nhiều tháng nay nhưng chưa thấy UBND xã xử lí dứt điểm. Đề nghị cơ quan chức năng có biện pháp xử lí trả lại hiện trạng.
Lượt xem: 523
Ngày gửi: 18:01 04/06/2020
Hạn xử lý: 15/06/2020
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo UBND xã Vinh Mỹ khẩn trương kiểm tra, giải quyết, kết quả như sau:

Vào ngày 05 tháng 4 năm 2020, ông Công dùng xe cơ giới tiến hành đổ đất đỏ trên thửa đất nông nghiệp như phản ánh nêu trên, với mục đích là để trồng cây; ngày 06/4/2020 UBND xã đã tiến hành làm việc với ông Cao Thành Công yêu cầu ông di chuyển phần đất đã san lấp ra khỏi thửa đất và Ông đã thực hiện. Tuy nhiên, do trong thời điểm dịch Covid và giãn cách xã hội nên việc tiến hành di dời phần đất đã san lấp trên thửa đất này của ông Cao Thành Công chưa được dứt điểm. UBND xã Vinh Mỹ đã tiến hành kiểm tra và yêu cầu ông Cao Thành Công tiếp tục khắc phục lại việc san lấp mặt bằng vi phạm của mình. Đến nay, ông Công đã nghiêm túc chấp hành và tiến hành di dời phần đất đỏ ra khỏi khu vực theo yêu cầu của UBND xã Vinh Mỹ. (Đính kèm văn bản và hình ảnh)

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 21:09 15/06/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18891065
Đang truy cập: 2781
Zalo: 0941260505