Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh về khoảng đất lớn phía sau Công an phường Phường Đúc. Hiện nay sau khu vực công an phường Phường Đúc và trước trường Tôn Thất Tùng đang có 1 khoảng đất rất lớn tuy nhiên lại chưa thấy Nhà nước có dấu hiệu sử dụng miếng đất này 1 cách hợp lý, bỏ trống rất lãng phí. Đây là 1 khu vực có địa thế rất đẹp tại khu vực, bỏ trống thế này gây mất ô nhiễm về không gian và môi trường. Xin hỏi trong tương lai Thành phố có kế hoạch sử dụng thửa đất này như thế nào không ạ (chẳng hạn làm công viên hoặc khu dân cư nhỏ cũng rất đẹp). Mong nhận được ý kiến của cơ quan chức năng để làm thành phố ngày càng thêm đẹp.
1/2
1
2
Lượt xem: 389
Ngày gửi: 11:39 06/04/2020
Hạn xử lý: 17/04/2020
Kết quả xử lý
Phường Thủy Xuân

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Xuân kiểm tra và trả lời như sau:

Khu đất phía sau trụ sở công an Phường Đúc và trước mặt Trường Tôn Thất Tùng theo như phản ánh thuộc khu vực Bàu Hội. Các thửa đất này có nguồn gốc được Hợp tác xã nông nghiệp Thủy Xuân giao khoán cho các hộ xã viên để canh tác, đã được cấp giấy chứng nhận cho các hộ. Tuy nhiên sau khi thực hiện dự án làng nghề Đúc Đồng truyền thống thì các thửa đất này không đủ điều kiện canh tác nên người dân không làm nữa. Một số hộ tận dụng để trồng rau muống. Theo quy hoạch chi tiết phía tây nam thành phố từ năm 2005 thì các thửa đất này thuộc quy hoạch đất nhà ở liền kề. Tuy nhiên, đến nay quy hoạch vẫn chưa thực hiện. UBND phường xin ghi nhận ý kiến và sẽ tiếp tục có ý kiến lên cơ quan có thẩm quyền về quy hoạch và công năng sử dụng các thửa đất nói trên.

UBND phường chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 12:55 19/04/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Dựng tồn thi công công trình Phú Mỹ An, đường Hoàng Quốc Việt, tổ 3, phường...
08:33 18/08/2022
Ngã tư đường Võ Nguyên Giáp và Hoàng Quốc Việt, phường An Đông (Gần An...
08:31 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 34 phút, ngày 14/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H114613...
08:28 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20241120
Đang truy cập: 13467
Zalo: 0941260505