Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi trung tâm giám sát điều hành đô thị Huế. Theo người dân phản ánh hiện tại đường kiệt 126 Trưng Nữ Vương, phường Thủy Châu, Thị Xã Hương Thủy đã bị hộ nhà dân chưa có sổ đỏ sử dụng đất để tập kết làm bãi xây dựng ba lô và tự ý rào chắn lấn chiếm đất đường đi gây ảnh hưởng đến lối đi không an toàn cho mọi người xung quanh. Kính mong chính quyền vào cuộc xử lý giúp. Có hình ảnh đính kèm
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 408
Ngày gửi: 06:21 24/06/2020
Hạn xử lý: 03/07/2020
Kết quả xử lý
Phường Thủy Châu

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Châu kiểm tra và trả lời như sau:

Tại thửa đất mà Ông/Bà phản ánh, thửa đất này đã được UBND thị xã Hương Thủy cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất Số CC 577715; số thửa: 476; tờ bản đồ số: 24; diện tích: 1710,9 m2; ngày cấp: 24/01/2017. Địa chỉ thửa đất: phường Thủy Châu, thị xã Hương Thủy. Tại thời điểm kiểm tra hộ gia đình đã cung cấp bản sao GCNQSD đất do bản chính hộ gia đình đã đăng ký thế chấp tại ngân hàng. Trên thửa đất này hộ gia đình bà Lê Thị Liên đang cho bà Lê Thị Phượng là chị ruột bà Liên làm bãi tập kết bờ lô. Tại thời điểm kiểm tra hộ gia đình bà Liên đã tháo dỡ hàng rào đưa vào phía bên trong hàng cây trồng theo ranh giới thửa đất của gia đình bà. (Đính kèm biên bản làm việc và hình ảnh)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 13:58 03/07/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18958265
Đang truy cập: 4391
Zalo: 0941260505