Phản ánh, kiến nghị
Sáng nay, 19/9/2022 trên đường đi bộ dọc Sông Hương từ cầu Trường Tiền đến Linh Mụ. Tôi có nhìn thấy khu vực ngồi chờ mà cơ quan chức năng đã đặt trên bờ sông Hương cách chùa Linh Mụ khoảng 1km được làm bằng gỗ rất đẹp, thiết kế khu vực ngồi chờ và thưởng lãm nét đẹp của sông Hương này của ngành chức năng giúp cho du khách và người đi thể dục có điểm dừng nghỉ ngơi và ngắm dòng Hương Giang xinh đẹp. Một việc làm rất ý nghĩa và thiết thực. Qua đây tôi xin đề nghị ngành chức năng cho thiết lập thêm nhiều điểm như thế này trên dọc đường đi bộ trên Sông Hương nếu được thì có thể từ khoảng cách 300-500m một điểm. Hiện tại theo tôi thấy chỉ mới có 2 điểm 1 ở gần chợ Kim Long và 1 ở cách Linh Mụ 1km nên rất thưa, còn từ cầu Trường Tiền đến cầu Dã Viên chưa có điểm nào. Kính mong Lãnh đạo TP Huế và ngành chức năng quan tâm thực hiện.
1/2
1
2
Lượt xem: 130
Ngày gửi: 11:30 19/09/2022
Hạn xử lý: 28/09/2022
Kết quả xử lý
Trung tâm Công viên cây xanh Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Công viên Cây xanh Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Khu vực từ cầu Dã Viên đến chùa Linh Mụ thuộc dự án Chỉnh trang Công viên Kim Long đang được Trung tâm thực hiện. Hiện có 2 điểm dừng chân ngắm cảnh được xây dựng để làm thí điểm. Trong thời gian tới, Trung tâm sẽ đề xuất thêm một số địa điểm phù hợp để xây dựng các điểm nghỉ chân cho người đi bộ.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

Ngày xử lý: 08:28 14/10/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23461029
Đang truy cập: 2597
Zalo: 0941260505