Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra phiếu thu bến bãi xe của Ga Huế, thu như thế này có đúng không, ảnh chụp lúc 15h ngày 26/7/2022 tại Ga Huế, vé giữ xe không có chứng từ (khuôn dấu) để về thanh toán với công ty. Ngoài ra, vé giữ xe quá cao (20 nghìn đồng/ xe 16 chỗ và sau 22h thì giá gấp đôi), tôi biết giá này đã có quy định, tuy nhiên với mức giá này thì quá cao so với các Tỉnh, Thành khác, tôi xin kiến nghị điều chỉnh mức giá hợp lý hơn. Xin cám ơn.
Lượt xem: 189
Ngày gửi: 21:53 26/07/2022
Hạn xử lý: 05/08/2022
Kết quả xử lý
Chi nhánh khai thác đường sắt Thừa Thiên Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Chi nhánh khai thác đường sắt Thừa Thiên Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Căn cứ Quyết định số 12/2021/QĐ-UBND ngày 04/3/2021 của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế quy định giá dịch vụ trông giữ xe trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế. Theo đó, mức thu đối với xe ô tô chở người từ 16-24 chỗ là 25.000đ/xe từ 06 giờ đến 22h và 40.000đ/xe sau 22h. Vì vậy mức giá thu vé bến bãi như phản ảnh của quý Ông/Bà là đúng với quy định của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế.

Tuy nhiên, căn cứ Nghị định số 123/2020/NĐ-CP ngày 19/10/2020 của Chính phủ quy định về hóa đơn, chứng từ; Thông tư số 78/2021/TT-BTC ngày 17/9/2021 của Bộ Tài chính hướng dẫn thực hiện một số điều của Luật Quản lý thuế ngày 13 tháng 6 năm 2019, Nghị định số 123/2020/NĐ-CP ngày 19 tháng 10 năm 2020 của Chính phủ quy định về hóa đơn, chứng từ; Quyết định số 206/QĐ-BTC ngày 24/02/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc triển khai áp dụng hóa đơn điện tử tại 57 tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương và Chỉ thị số 05/CT-UBND ngày 11/3/2022 của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế về việc triển khai hóa đơn điện tử trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế.

Theo đó, kể từ 01/7/2022 toàn bộ hóa đơn, chứng từ giấy phải chuyển sang áp dụng hóa đơn điện tử. Chi nhánh Khai thác đường sắt Thừa Thiên Huế đã cho thu hồi toàn bộ vé bến bãi đã in và đang làm việc với các đối tác liên quan để triển khai áp dụng Hệ thống vé điện tử theo đúng quy định của pháp luật.

Trong thời gian chuyển tiếp, do nhu cầu xác nhận mức thu đối với chủ phương tiện ra vào quảng trường ga Huế, đội Bảo vệ chuyên ngành ga Huế đã tự ý làm mẫu vé thu bến bãi để xác nhận với khách hàng là không đúng quy định. Chi nhánh Khai thác đường sắt Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo ga Huế tạm dừng thu và tổ chức kiểm điểm trách nhiệm của các cá nhân có liên quan.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:27 01/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
thu rồi thì phải làm sao?
CDTC (1) - 22:03 01/08/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị làm nắp đậy che lại mương thoát nước trong hẻm 4 kiệt 187 Nguyễn...
11:23 01/10/2022
Đề nghị thu hồi cột điện cũ tại kiệt 10 tổ dân phố An Lưu, phường Hương...
11:23 01/10/2022
Đề nghị cơ quan liên quan sửa chữa lại vị trí bị hư tại cầu Bán Nguyệt...
11:20 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21821295
Đang truy cập: 3961
Zalo: 0941260505