Phản ánh, kiến nghị
Yêu cầu xử lý các vấn nạn bán hàng rong, chèo kéo khách du lịch gây mất thiện cảm. Tôi cảm thấy cực kỳ khó chịu với các cô bán hàng rong tại các điểm du lịch, đặc biệt là Lăng Tự Đức, phường Thuỷ Xuân, TP Huế (có hình ảnh đi kèm). Yêu cầu các cơ quan chức năng có thẩm quyền xử lý nhanh để dẹp bỏ những vấn nạn xấu này. Xin cảm ơn. Clip được quay vào ngày 18/8/2022.
Lượt xem: 61
Ngày gửi: 10:08 19/08/2022
Hạn xử lý: 31/08/2022
Kết quả xử lý
Phường Thủy Xuân

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuỷ Xuân đã kiểm tra và xin thông báo kết quả xử lý như sau:

UBND phường đã phối hợp với Tổ trưởng Tổ bảo vệ Lăng Tự Đức tại Tổ 06 phường Thủy Xuân. Qua trao đổi với các hộ buôn bán xung quanh yêu cầu chấm dứt việc buôn bán hàng rong, chèo kéo tại Lăng Tự Đức tranh gây mất hình ảnh mỹ quan đô thị, nếu không chấp hành hoặc cố tình vi phạm UBND phường sẽ xử lý theo quy định của pháp luật.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 15:33 07/09/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
cần dẹp bỏ ngay, các quán bán mè xửng đầu đường Lê Huân, cò chèo kéo như là đường nhà mình, mỗi lần đi ngang là sợ luôn.
CDTC (1) - 17:51 07/09/2022
Cám ơn Ông/Bà đã gửi phản ánh góp ý đến Trung tâm. Để có cơ sở chuyển cho đơn vị chức năng kiểm tra, xử lý Ông/bà vui lòng tạo phản ánh mới gồm đầy đủ nội dung, hình ảnh hoặc video cần phản ánh và gửi qua ứng dụng Hue-S để Trung tâm có cơ sở chuyển cho các đơn vị kiểm tra thông tin phản ánh của Ông/bà. Thông tin cá nhân sẽ được Trung tâm bảo mật. Trân trọng!
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh - 09:17 08/09/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (146)
Phòng Cảnh sát Giao thông (65)
Công an Thành phố Huế (22)
(17)
(14)
(11)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10 giờ 02 phút, ngày 29/09/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75D139655...
10:02 29/09/2022
Vào lúc 10 giờ 01 phút, ngày 29/09/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G114522...
10:01 29/09/2022
Vào lúc 10 giờ 01 phút, ngày 29/09/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75D105500...
10:01 29/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21755379
Đang truy cập: 5161
Zalo: 0941260505