Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị giải tỏa bờ cỏ tại tại góc hồ trước Đại Nội Huế, để vậy rất nhếch nhác, làm ảnh hưởng đến hình ảnh Huế đối với khách du lịch.
Lượt xem: 58
Ngày gửi: 18:11 02/08/2022
Hạn xử lý: 12/08/2022
Kết quả xử lý
Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Ở phản ánh của quý Ông/Bà lần trước, Trung tâm đã khảo sát thực tế, đây là một cái đê nhỏ có chức năng ngăn nguồn nước bẩn và rác thải không cho chảy qua hồ Ngoại Kim Thủy khu vực trước Ngọ Môn (đường 23/8), nơi mà thời gian qua Trung tâm đã thực hiện việc trồng sen tạo cảnh quan cho khu di sản vừa chống bèo xâm lấn gây ô nhiễm, tắc nghẽn nguồn nước tại các hồ mà Trung tâm được giao quản lý.

Đây là công trình thường bị ngậm nước vào mùa mưa và khô khi mùa nắng về nên việc thấy cồn đất nhô lên khi nước cạn là hiển nhiên. Phía Trung tâm cũng đã vệ sinh và cắt cỏ theo ảnh chụp ở phản ánh trước. Việc nuôi cá và trồng sen đã thực hiện trước khu vực của hồ Ngoại Kim Thủy.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

Ngày xử lý: 16:27 22/08/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị làm nắp đậy che lại mương thoát nước trong hẻm 4 kiệt 187 Nguyễn...
11:23 01/10/2022
Đề nghị cơ quan liên quan sửa chữa lại vị trí bị hư tại cầu Bán Nguyệt...
11:20 01/10/2022
Vào lúc 10h57 ngày 01/10/2022, xe ô tô BKS 75A04889 không bật đèn tín hiệu...
11:19 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21819622
Đang truy cập: 3119
Zalo: 0941260505