Phản ánh, kiến nghị
Bãi giữ xe ở góc đường Lê Lợi - Hoàng Hoa Thám.
Không biết bãi giữ xe này có được cấp phép bởi cơ quan chính quyền hay là giữ xe tự phát.
Thời gian gần đây có 1 người nói là được sự cho phép của phường Vĩnh Ninh đến và thu tiền giữ xe của những người dân để xe ở đây. Bảng giữ xe thì không ghi rõ giá niêm yết và thực tế thu 5000 VNĐ/ chiếc xe máy. Tên cơ quan, tên phường trên bảng giữ xe thì cũng bị che lại.
Nếu đây là bãi giữ xe tự phát thì mong các cơ quan chính quyền sớm có biện pháp xử lí.
Xin cám ơn. Ảnh chụp vào tối ngày 24/7/2022.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 39
Ngày gửi: 10:23 25/07/2022
Hạn xử lý: 03/08/2022
Kết quả xử lý
Phường Vĩnh Ninh

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vĩnh Ninh xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Tại vị trí giao nhau giữ đường Lê Lợi và đường Hoàng Hoa Thám, mặc dù UBND phường đã tiến hành kẻ vẽ vỉa hè nhưng một số người dân thường xuyên để xe không đúng nơi quy định.

Để đảm bảo trật tự đô thị và mỹ quan đô thị tại khu vực này, ngày 11/7/2022 UBND phường đã có Công văn số 1470/UBND-TTĐT về việc xin bố trí một số điểm giữ xe tại khu vực trục đường Lê Lợi, phường Vĩnh Ninh, TP Huế gửi UBND thành phố Huế. Hiện nay, UBND phường đang chờ ý kiến chỉ đạo của UBND TP Huế.

Trong thời gian đến, Công an phường và Tổ quản lý đô thị phường sẽ thường xuyên kiểm tra, xử lý để kịp xử lý các đối tượng giữ xe trái phép tại vị trí giao nhau giữa đường Lê Lợi và đường Hoàng Hoa Thám.

Chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 08:39 04/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20033957
Đang truy cập: 7677
Zalo: 0941260505