Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi Hue-S. Tôi là người lái thuyền rồng lâu năm có đôi lời phản ánh tình trạng chèo SUB hai bên bờ sông Hương hiện nay.
- Thứ nhất: chèo vào luồng thuyền chạy rất nguy hiểm.
- Thứ hai: chèo vào ban đêm 19h đến 20h tối vẫn còn chèo, người lái thuyền như tôi còn trẻ thì còn nhìn rõ được chớ mấy bác lớn tuổi tầm nhìn hạn chế nhỡ va chạm vs SUB này rất nguy hiểm.
- Thứ ba: không mặc áo phao, người cho thuê hầu như không có người đi theo để quản lý hướng dẫn khách, mỗi lần thuyền chạy qua báo còi thì các bạn bối rối, không xử lý được.
Kính mong cơ quan ban ngành có biện pháp xử lý tình trạng này, nếu tiếp tục có tai nạn xảy ra thì đơn vị nào sẽ chịu trách nhiệm. Chúng tôi những người lái thuyền hay cơ quan công an hay là đơn vị cho thuê?
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 162
Ngày gửi: 20:13 18/07/2022
Hạn xử lý: 27/07/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính gửi quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh và xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Thời gian qua, nắm được tình hình do thời tiết nắng gắt nên một số lượng lớn người dân tập trung tắm trên sông Hương, Công an thành phố Huế thường xuyên bố trí lực lượng Cảnh sát đường thủy tổ chức tuần tra kiểm soát, sử dụng loa để hướng dẫn nhắc nhở người dân bơi trên sông Hương tại các bãi tự phát, đặc biệt vào khung giờ cao điểm từ 4h30 – 7h00, 16h00 – 18h00.

Bên cạnh đó, đã liên hệ, báo cáo tình hình với Công an phường nhằm hướng dẫn, nhắc nhở người dân trên bờ tránh tụ tập đông người, tránh bơi, tắm hay sử dụng dịch vụ chèo thuyền SUB quá xa bờ, vào luồng tuyến của phương tiện thủy nội địa.

Qua phản ánh, Công an thành phố Huế sẽ chủ động, tập trung hơn nữa công tác tuần tra nhắc nhở, hướng dẫn người dân, đảm bảo an toàn trên tuyến đường thủy nội địa.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:51 07/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cây Bồ Đề mọc tự nhiên, rễ lớn ảnh hưởng đến nhà dân, Huế đang vào mùa...
10:14 01/10/2022
Vào lúc 07 giờ 35 phút ngày 1/10/2022, xe ô tô hiệu Toyota mang BKS 73B2177...
10:04 01/10/2022
Cho tôi phản ảnh 2 nội dung sau: 1. Đèn chiếu sáng tại khu B khu đô thị...
09:35 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21818567
Đang truy cập: 2562
Zalo: 0941260505