Phản ánh, kiến nghị
Trường tiểu học Quảng Thọ cho học sinh đi học, khi tình hình dịch bệnh còn căng thẳng, rất nhiều phụ huynh không đồng ý cho con đi học, trong thời điểm dịch bệnh. Tôi mong các cơ quan có thẩm quyền xem xét lại việc giáo dục trong thời gian dịch bệnh. Xin cảm ơn.
Lượt xem: 144
Ngày gửi: 18:34 08/11/2021
Hạn xử lý: 19/11/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện Quảng Điền
Kính chào Ông/Bà.
 
Vấn đề phản ánh của Ông/Bà, UBND huyện Quảng Điền trả lời như sau:
 
Trong đợt dịch Covid-19 bùng phát trên địa bàn huyện Quảng Điền vào ngày 28/10/2021 tại thôn Cổ Tháp, xã Quảng Vinh, Phòng Giáo dục và Đào tạo đã tham mưu Ban chỉ đạo phòng chống dịch bệnh Covid-19 của huyện cho phép các trường trên địa bàn xã Quảng Vinh nghỉ học từ ngày 28/10/2021 và học sinh trên địa bàn huyện nghỉ học từ ngày 01/11/2021 và triển khai dạy học trên truyền hình đối với lớp 1,2,6 và dạy học online đối với các khối lớp còn lại để thực hiện việc tầm soát, ngăn chặn sự lây lan của dịch bệnh trong cộng đồng. 
 
Qua theo dõi về tình hình dịch bệnh Covid-19 trên địa bàn huyện, đối chiếu với những qui định tại Nghị Quyết 128/NQ-CP ngày 11/10/2021 của Chính phủ Quy định tạm thời về thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch Covid-19, kịp thời có các giải pháp tích cực tháo gỡ khó khăn trước mắt; đối chiếu với bản đồ cập nhật tình hình dịch bệnh Covid-19 trên địa bàn huyện Quảng Điền, xã Quảng Thọ thuộc vùng xanh (cấp độ 1) cho phép hoạt động giáo dục và đào tạo được duy trì dạy học trực tiếp; trên cơ sở đó Phòng Giáo dục và Đào tạo tham mưu UBND huyện và đã được UBND huyện đồng ý cho phép một số trường Mầm non, Tiểu học, THCS trên địa bàn huyện, trong đó có trường Tiểu học Quảng Thọ được phép đi học trực tiếp trở lại vào ngày 8/11/2021. Quá trình học sinh của các trường đi học trở lại, Phòng Giáo dục và Đào tạo đã chỉ đạo các nhà trường tiến hành thực hiện nghiêm túc các biện pháp phòng chống dịch bệnh Covid-19 theo qui định của Bộ Y tế, Ban chỉ đạo phòng chống dịch bệnh các cấp, thực hiện việc báo cáo tình hình học sinh đi học hàng ngày, cập nhật danh sách để báo cáo số lượng cán bộ, giáo viên và học sinh có liên quan đến F0, F1, F2 của nhà trường để Phòng Giáo dục và Đào tạo để báo cáo Sở Giáo dục và Đào tạo, UBND huyện. Riêng trường Tiểu học Quảng Thọ có 17 học sinh có liên quan đến F2, phòng Giáo dục và Đào tạo đã chỉ đạo cho các em ở nhà và chỉ đạo giáo viên chủ nhiệm giao bài về nhà để các em học.
UBND huyện chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
 
Trân trọng.
Ngày xử lý: 15:28 16/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (71)
Công an tỉnh (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (12)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14 giờ 25 phút ngày 25/05/2022, trên đoạn đường cánh đồng Thanh...
15:21 25/05/2022
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G119422...
15:20 25/05/2022
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75D103504...
15:12 25/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18161068
Đang truy cập: 3068
Zalo: 0941260505