Phản ánh, kiến nghị
Thắc mắc về việc dạy online cho học sinh lớp 1. Do tình hình dịch bệnh, nên trường tiểu học Nguyễn Trãi thông báo nghỉ học ở trường và ngày mai bắt đầu dạy online cho học sinh lớp 1. Tôi nhận thấy việc dạy online cho học sinh lớp 1 rất nhiều bất cập, ví dụ như học sinh lớp 1 còn quá nhỏ để có thể sử dụng các thiết bị điện tử cho việc học, nếu để cho các cháu tự học thì không thể mở để thao tác trên máy chưa kể khá nguy hiểm vì đã có trường hợp học sinh ở địa phương khác thiệt mạng do thiết bị điện tử trong quá trình học. Học sinh thì nghỉ nhưng phụ huynh không thể nghỉ làm để theo học online. Hơn nữa theo tinh thần công văn mà Sở giáo dục đào tào công bố hồi đầu năm học thì học sinh lớp 1 không phải học online, chỉ học qua truyền hình, liệu giá trị nội dung của công văn đó có còn hiệu lực không? Xin cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 103
Ngày gửi: 21:28 05/11/2021
Hạn xử lý: 17/11/2021
Kết quả xử lý

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Giáo dục và Đào tạo thành phố Huế đã chỉ đạo trường Tiểu học Nguyễn Trãi kiểm tra và trả lời như sau:

Thực hiện công văn của UBND TP Huế và chỉ đạo của Phòng Giáo dục và Đào tạo TP Huế, Trường Tiểu học Nguyễn Trãi chuyển sang dạy trực tuyến đối với khối 3,4,5 và học trên truyền hình TRT đối với khối 1,2. Tuy nhiên, do giáo viên chủ nhiệm lớp khi nhắn tin thông báo đến phụ huynh đã nhắn nhầm nội dung làm cho phụ huynh hiểu nhầm lớp 1 học online. Nhà trường đã làm việc với giáo viên đó và yêu cầu đính chính thông tin đến phụ huynh học sinh kịp thời.

Ban giám hiệu nhà trường khẳng định không chỉ đạo dạy online cho học sinh khối 1,2 mà chỉ học trên truyền hình TRT.

Phòng Giáo dục và Đào tạo chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:53 16/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18891631
Đang truy cập: 3087
Zalo: 0941260505