Phản ánh, kiến nghị
Đường Cao Hữu Dực, thị trấn Phong Điền, Thừa Thiên Huế cả một con đường không có trụ điên, mà chỉ tồn tại trụ điện người dân tự phát. Hiện đã rỉ sét, mất an toàn, dây điện chằng chịt. Vừa qua đã xảy ra tình trạng chập điện quá nguy hiểm. Mùa mưa bão sắp đến, kính mong quý cơ quan xem xét và khắc phục.
Lượt xem: 208
Ngày gửi: 14:44 07/11/2021
Hạn xử lý: 17/11/2021
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế; UBND huyện Phong Điền

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phong Điền và Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

1. UBND huyện Phong Điền:

UBND huyện Phong Điền đã chỉ đạo UBND thị trấn Phong Điền kiểm tra, xử lý trường hợp nêu trên. Nội dung xử lý như sau:

Đường Cao Hữu Dực dài 250m kết cấu bê tông xi măng. Hiện nay tuyến đường này  được đầu tư lắp dựng 03 trụ điện (Trong đó: 01 trụ bố trí tại đường tỉnh lộ 6 giao nhau với Cao Hữu Dực; 01 trụ bố trí đường Hoàng Ngọc Chung giao nhau với Cao Hữu Dực; 01 trụ bố trí trước cổng phụ Trung tâm y tế) do đó theo phản ánh của người dân là không có trụ điện là không đúng với thực tế. Bên cạnh đó trụ người dân có thể đấu nối với các trụ điện bố trí dọc theo các tuyến đường Hoàng Ngọc Chung và Đặng Văn Hòa. Tuy nhiên với chiều dài của con đường mà đầu tư 03 trụ là không phù hợp.

Để đảm bảo an toàn điện trong mùa mưa bão, UBND huyện Phong Điền sẽ đề nghị Điện lực huyện Phong Điền nghiên cứu đầu tư tuyến đường dây hạ thế dọc đường Cao Hữu Dực để đảm bảo an toàn cấp điện cho các hộ dân hai bên đường.

2. Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế:

Hiện trạng được đề cập là các đường dây một pha đấu nối sau công tơ điện và người dân tự dựng cột chống để nâng đỡ đường dây sau công tơ do người dân tự kéo này (cột chống và đường dây sau công tơ là tài sản của khách hàng). Vì vậy, việc đảm bảo an toàn và chất lượng của đường dây sau công tơ và cột chống này là nghĩa vụ của quý khách hàng (không thuộc tài sản của ngành Điện).

Tại hiện trường, Điện lực đã hướng dẫn khách hàng tự thực hiện xử lý và kéo căng lại  các đường dây sau công tơ (thuộc tài sản của khách hàng) nhằm đảm bảo an toàn và mỹ quan.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

 

Ngày xử lý: 08:42 18/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18960234
Đang truy cập: 5433
Zalo: 0941260505