Phản ánh, kiến nghị
Đây là cột điện 3B tại 6A đường Ngọc Anh, Phú Thượng, Phú Vang (xóm 2, Phú Thương, Phú Vang). Tình trạng cột đã lâu năm xuống cấp, vị trí nằm trong khuôn viên thẻ đỏ nhà dân, gây nứt tường ảnh hưởng đến kết cấu nhà, phần dây điện chằng chịt đã xảy ra cháy nổ nhiều lần… trong mùa mưa bão. Mong các cấp chính quyền chức năng, Điện lực Phú Vang, cáp quang… cần di dời ra khỏi khuôn viên nhà và thay mới cột điện quá cũ, sắp xếp lại dây điện để đảm bảo cháy nổ và an toàn lưới điện. Trân trọng cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 16
Ngày gửi: 11:16 07/11/2021
Hạn xử lý: 17/11/2021
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế; Viettel Thừa Thiên Huế; FPT Thừa Thiên Huế; Truyền Hình Cáp SCTV Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được thông tin phản ánh, Điện lực Phú Vang và các Doanh nghiệp viễn thông, truyền hình cáp đã kiểm tra và trả lời như sau:

Vị trí được đề cập là cột hạ thế (số hiệu B3) thuộc trạm biến áp Ngọc Anh, đang cấp điện cho các khách hàng tại khu vực. Tại hiện trường, Điện lực đã thực hiện các biện pháp an toàn để kết lại gọn gàng hệ thông công tơ đo đếm nhằm đảm bảo việc cung cấp điện an toàn, liên tục và ổn định cho quý khách. (Kèm hình ảnh đã thực hiện).

Hiện tại ở vị trí cột này có nhiều đường dây điện thoại, cáp viễn thông là tài sản và thuộc sự quản lý của các nhà mạng viễn thông, các đơn vị Doanh nghiệp viễn thông, truyền hình cáp sẽ phối hợp xử lý dưới sự chủ trì chỉ đạo của Sở Thông tin và Truyền thông tiến hành xử lý tại vị trí Ông/Bà phản ánh. Thời gian dự kiến trong Quý III năm 2022.

Nhằm đảm bảo thuận lợi cho việc di dời cột, đề nghị quý khách hàng cần phối hợp với chính quyền địa phương để cùng thống nhất xác định cụ thể vị trí mặt bằng cột điện sau di dời (vị trí mặt bằng cột được dựng mới phải đảm bảo sự thống nhất, đồng thuận của chính quyền địa phương và các người dân có liên quan trước khi thực hiện).

Sau khi đã đảm bảo được sự thống nhất và đồng thuận của các bên có liên quan bằng biên bản làm việc, Điện lực sẽ khảo sát và đưa vào danh mục Dự án lưới điện đồng thời báo cáo đề xuất đến Cơ quan có thẩm quyền phê duyệt, dự kiến thực hiện trong giai đoạn năm 2023.

Chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:23 10/05/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18958533
Đang truy cập: 4526
Zalo: 0941260505