Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi cơ quan chức năng thành phố Huế. Về việc kiến nghị di dời trụ điện.
Căn cứ bài đăng phản ánh ngày 27/9/2021 về việc tự ý dựng cột hạ thế trước mặt nhà nhưng chưa có sự thống nhất của chủ đất (chủ nhà) và bài phản hồi của Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế ngày 13/10/2021 như trong ảnh. Sự việc vẫn chưa được giải quyết. Nay tôi xin phản ánh lần hai.
Kính đề nghị UBND phường Phước Vĩnh quan tâm giải quyết, Công ty Điện lực cần nêu rõ đơn vị nào là chủ của cột hạ thế liên quan nêu trên, để có phương án phản hồi, giải quyết kịp thời, tránh trường hợp để lâu lối mòn khó giải quyết.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 186
Ngày gửi: 09:19 07/11/2021
Hạn xử lý: 17/11/2021
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề phản ánh của quý Ông/Bà, Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã kiểm tra tại địa chỉ số 8 kiệt 168 đường Trần Phú, phường Phước Vĩnh, Huế và trả lời như sau:

Hiện tại, ở vị trí cột điện hạ thế này còn có nhiều đường dây điện thoại, cáp viễn thông là tài sản và thuộc sự quản lý của các nhà mạng viễn thông (không thuộc tài sản của Công ty), vẫn chưa được các nhà mạng viễn thông di dời xong.

Công ty đã yêu cầu Đơn vị thi công ngoài ngành Điện đốc thúc đến các nhà mạng viễn thông phải nhanh chóng thực hiện di dời các đường dây điện thoại, cáp viễn thông ở vị trí cột hiện tại để đơn vị thi công thực hiện dời cột đến vị trí mới; đơn vị thi công cam kết hoàn thành việc di dời cột trước 05/12/2021.

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:32 25/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nay 22/12/2021. Vẫn chưa thấy động thái giải quyết.
CDTC (1) - 16:01 22/12/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18959562
Đang truy cập: 5068
Zalo: 0941260505