Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Nam Đông kiểm tra và trả lời như sau:
- Xác minh thông tin phản ánh: Vào lúc 14 giờ 30 phút ngày 24/3/2020 Phòng Kinh tế và Hạ tầng huyện đã tiến hành kiểm tra thông tin phản ảnh của người dân là đúng. Hệ thống điện chiếu sáng tại Trung tâm xã Thượng Nhật, huyện Nam Đông đến cầu Trần Đức Lương, đã ngưng hoạt động.
- Nguyên nhân: Dự án Mở rộng đường trục chính khu trung tâm xã Thượng Nhật, huyện Nam Đông hiện trong quá trình thi công, để thi công được hạng mục hệ thống mương thoát nước phải tháo dỡ đường dây điện chiếu sáng (mương thoát nước nằm ngay hệ thống đường dây điện chiếu sáng).
- Quá trình khắc phục: Trước khi nhận được phản ánh hiện trường của người dân, Phòng Kinh tế và Hạ tầng đã đôn đốc đơn vị Chủ đầu tư dự án nhanh chóng hoàn trả lại hệ thống điện chiếu sáng tại khu vực này. Tuy nhiên, quá trình tháo dỡ đã gây hư hỏng dây điện chiếu sáng, Phòng Kinh tế và Hạ tầng đã có buổi làm việc với Chủ đầu tư dự án đề nghị thay thế dây mới để đảm bảo an toàn điện cho người dân và kế hoạch thời gian thực hiện hoàn thành.
- Kết quả khắc phục: Phòng đã phối hợp với Chủ đầu tư và đơn vị thi công đẩy nhanh tiến độ hoàn trả lại hệ thống điện chiếu sáng, hiện nay hệ thống điện chiếu sáng tại khu vực này đã vận hành ổn định vào lúc 18 giờ 00 phút ngày 29/3/2020 (có ảnh kèm theo).
UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.
1/2
![](/UploadFiles/PhanAnh/2020/03/image004.png)