Kính chào Ông/Bà.
Về góp ý của quý Ông/Bà, Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế trả lời như sau:
Trước tiên Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế trân trọng cảm ơn ý kiến đóng góp của Ông/Bà về việc chiếu sáng cửa phía tây Hoàng Thành (cửa Chương Đức).
Trong số 4 cửa ra vào Hoàng Thành, cửa Ngọ Môn và cửa Hiển Nhơn đã được chiếu sáng mỹ thuật. Hiện nay, Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế đang thực hiện dự án Chiếu sáng mỹ thuật xung quanh Hoàng Thành, trong đó có phần đầu tư chiếu sáng mỹ thuật cho cửa Chương Đức và cửa Hòa Bình. Dự án đang thực hiện ở giai đoạn chuẩn bị đầu tư, dự kiến sẽ khởi công trong năm 2020 với phương án thiết kế chiếu sáng mỹ thuật của cửa Chương Đức sẽ tương tự như hệ thống chiếu sáng mỹ thuật của cửa Hiển Nhơn.
Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế chân thành cảm ơn góp ý của của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được các góp ý, phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.