Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thị xã Hương Thủy trả lời như sau:
Hiện nay hệ thống điện chiếu sáng tại cầu Tuần, phòng Quản lý đô thị đã hợp đồng với Điện lực Hương Thủy lắp đặt đồng hồ; tuy nhiên theo phản ánh của Công ty Điện lực thì thực hiện ý kiến chỉ đạo của Thủ tướng Chính phủ tại Chỉ thị số 16/CT-TTg ngày 31/3/2020 về việc thực hiện các biện pháp cấp bách phòng chống dịch COVID-19 nên trong thời gian từ ngày 01/4/2020 đến ngày 15/4/2020 các đơn vị Điện lực sẽ tạm dừng cung cấp dịch vụ cấp điện mới (lắp đặt công tơ); một số dịch vụ trong hợp đồng mua, bán điện (di dời, đo đếm, nâng công suất, thay đổi định mức sử dụng, thay đổi thông tin khách hàng…). Sau khi có chỉ đạo tiếp theo từ các cơ quan có liên quan, Điện lực Hương Thủy sẽ đóng đồng hồ điện chiếu sáng tại cầu Tuần.
Phòng Quản lý đô thị chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.