Kính chào Ông/Bà.
Sau khi nhận được thông tin phản ánh của quý Ông/Bà, Điện lực Bắc Sông Hương thuộc Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã tiến hành kiểm tra và xác minh:
Hiện trạng như đã phản ánh là cột điện hạ thế đỡ thẳng (số cột B10) thuộc trạm biến áp Định Cư An Hòa 2. Qua quá trình kiểm tra và đánh giá tại hiện trường, Điện lực chưa xác định được nguyên nhân gây nứt chân cột tuy nhiên Điện lực nhận thấy kết cấu chịu lực của cột hạ thế vẫn đảm bảo an toàn vận hành trong năm 2020.
Điện lực đã đưa vào kế hoạch sửa chữa bổ sung để Công ty phê duyệt và bố trí nguồn vốn, việc thay thế cột điện hạ thế này sẽ được thực hiện trong quý 4 năm 2020.
Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.