Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý dự án Đầu tư và xây dựng khu vực thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:
Hệ thống điện chiếu sáng đến nay cơ bản đã hoàn thành và cũng đã được Công ty CP Môi trường và công trình đô thị Huế kiểm tra thực tế hiện trường ngày 15/12/2019 tại khu vực 1 và ngày 11/3/2020 tại khu vực 2, kết quả thống nhất hạng mục điện chiếu sáng đủ điều kiện nghiệm thu bàn giao đưa vào sử dụng.
Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng khu vực thành phố đang lập hồ sơ báo cáo Sở Xây dựng Thừa Thiên Huế đi kiểm tra kỹ thuật cho phép bàn giao đưa vào sử dụng; phối hợp bàn giao chính thức và giao cho Công ty CP Môi trường và công trình đô thị Huế lập kế hoạch khai thác sử dụng hệ thống điện chiếu sáng khu quy hoạch Hương Sơ.
Sau khi các thủ tục hoàn thành theo đúng quy định, Công ty CP Môi trường và công trình đô thị Huế sẽ vận hành hệ thống điện chiếu sáng phục vụ nhu cầu cho nhân dân trong khu vực trong thời gian gần.
Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.