Kính chào Ông/Bà.
Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Điện lực Nam Sông Hương thuộc Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã tiến hành kiểm tra hiện trường và xác minh:
Đường dây như đã phản ánh là đường dây hạ thế cáp bọc vặn xoắn (loại ABC 4x150) từ khoảng cột A12 đến A13 thuộc trạm biến áp Bảng Lãng 1, hiện nay đang cấp điện cho các hộ dân thuộc thôn La Khê, xã Thủy Bằng. Điện lực đã liên hệ làm việc và thống nhất với hộ dân các nội dung như sau:
1/ Khoảng cách từ điểm cao nhất của đường dây hạ thế (khoảng cột A12 đến A13) đến mái nhà hộ ông Nguyễn Văn Mùi là 1,5 mét; khoảng cách từ điểm thấp nhất của đường dây đến mái nhà là 01 mét. Do vậy khoảng cột đường dây hạ thế này vẫn đảm bảo an toàn cho việc cung cấp điện.
2/ Nguồn gốc của đường dây hạ thế:
- Năm 2007: Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã thực hiện việc tiếp nhận nguyên hiện trạng, bao gồm đường dây trung thế, đường dây hạ thế và các trạm biến áp thuộc xã Thủy Bằng theo sự chỉ đạo của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế.
- Đường dây hạ thế và cột điện hạ thế trước khi bàn giao cho Công ty là dây cáp nhôm trần và cột loại CH 8 mét (do người dân và Hợp tác xã Thủy Bằng tự góp vốn đầu tư và tự xây dựng trên cơ sở có sự thống nhất của người dân và Hợp tác xã).
- Sau khi tiếp nhận, ngành Điện đã đầu tư thay thế đường dây hạ thế: từ cáp nhôm trần sang cáp nhôm bọc vặn xoắn (loại ABC 4x150) nhằm đảm bảo việc cung cấp điện an toàn, liên tục và ổn định đến từng hộ dân khu vực xã Thủy Bằng. (Kèm theo biên bản làm việc với hộ dân)
Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.
File đính kèm: