Kính chào Ông/Bà.
Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Điện lực Hương Thủy thuộc Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã đến kiểm tra hiện trường và xác minh:
Đây là cây đa cổ thụ nằm cạnh miếu thờ Thần Hoàn tại ngã ba Dạ Lê, phường Thủy Phương. Tại hiện trường, Điện lực đã điều động lực lượng, xe gàu và thực hiện các biện pháp an toàn để phát quang, chặt tỉa các nhánh cây đa nhằm đảm bảo việc cung cấp điện an toàn. (Do đây là cây đa cổ thụ nằm sát miếu thờ- là nơi tâm linh của người dân nên không thể thực hiện việc chặt hạ cây). (Hình ảnh sau khi phát quang, chặt tỉa các nhánh cây đa)
Công ty chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.