Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh cũng tương tự phản ánh đã được tiếp nhận vào ngày 04/12/2019, Công ty CP Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) trả lời Ông/Bà như sau:
Tuyến đường đường Thủy Dương - Thuận An là đường hai chiều, dân cư hai bên thưa thớt, mật độ giao thông chưa cao, công suất đèn chiếu sáng trên tuyến lớn (250w và 400w). Để tiết kiệm điện và phù hợp với đặc thù trên, Công ty chỉ duy trì chiếu sáng tại các điểm mở của dải phân cách và hai bên đầu các cầu, cống dọc tuyến đường (Vĩ trí giao lộ Hoàng Quốc Việt - Thủy Dương Thuận An vẫn đang đóng điện hằng đêm).
Thời gian đến, khi mật độ dân cư đông và phương tiện giao thông trên tuyến tăng cao, Công ty sẽ báo cáo xin ý kiến chỉ đạo của thành phố để tăng cường chiếu sáng trên tuyến đường này.
Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.