Kính chào Ông/Bà.
Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Điện lực Nam Sông Hương thuộc Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã tiến hành kiểm tra hiện trường và xác minh:
Hiện nay lưới điện hạ thế tại Kiệt 15 Xuân Hòa, Điện lực Nam Sông Hương đã đưa vào dự án sửa chữa và đã xây dựng mới các cột hạ thế phục vụ di dời lưới điện cũ ra khỏi khu dân cư.
Trong kiệt 15 Xuân Hòa, gồm nhiều cư dân và vị trí các cột điện hạ thế cũ không thuận lợi cho xe cơ giới nên Điện lực phải chuẩn bị đầy đủ toàn bộ vật tư, lên phương án và sắp xếp tăng cường nhân lực để thực hiện bằng thủ công việc di chuyển, kết gọn hệ thống công tơ đo đếm điện năng đồng thời hỗ trợ quý khách hàng kéo lại dây sau công tơ điện nhằm đảm bảo an toàn và mỹ quan đô thị. Công việc đã thực hiện xong trong ngày 25 và 26/12/2019. (Kèm hình ảnh sau khi thực hiện công tác)
Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.
1/2
![](/UploadFiles/PhanAnh/2019/12/xuan_hoa(1).jpg)