Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý khu vực phát triển đô thị (Ban) đã tiến hành kiểm tra và trả lời như sau:
Dự án Khu đô thị Mỹ Thượng thuộc địa bàn huyện Phú Vang do Tổng công ty Cổ Phần Xây dựng Điện Việt Nam làm chủ đầu tư. Hiện nay, dự án này đã cơ bản hoàn thành nhưng chủ đầu tư chưa tiến hành bàn giao chính thức các hạng mục Hạ tầng kỹ thuật và Chủ đầu tư đang có trách nhiệm quản lý khu vực này.
Để tiếp tục giải quyết phản ảnh ánh của Ông/Bà, ngày 19/12/2019, Ban đã tiến hành tổ chức cuộc họp gồm các thành viên: Đại diện Sở Xây dựng, Đại diện Thanh tra Sở Xây dựng, Đại diện UBND huyện Phú Vang, Đại diện UBND xã Phú Thượng, Đại diện UBND xã Phú Mỹ, Đại diện Tổng công ty Cổ phần xây dựng điện Việt Nam. Qua cuộc họp, Tổng công ty Cổ phần xây dựng điện Việt Nam cam kết sẽ thực hiện việc khắc phục các tồn tại theo công văn số 1220/BQLKV-QLHT,KT ngày 02/10/2019 về việc giải quyết kiến nghị của người dân ở Khu đô thị mới Mỹ Thượng; đồng thời cũng đã có công văn số 2249/CV/VNECO-BQLDA 24/12/2019 Vv thực hiện các tồn tại HTKT thuộc dự án khu đô thị mới Mỹ Thượng trong đó cam kết thời gian thực hiện việc khắc phục nhằm đảm bảo an toàn cho người dân trong dịp Tết Nguyên Đán sắp đến. (Đính kèm văn bản)
Ban sẽ tiếp tục theo dõi quá trình thực hiện của Chủ đầu tư để thông tin đến quý Ông/Bà.
Ban chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.
File đính kèm: