Kính chào Ông/Bà.
Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Điện lực Phú Vang thuộc Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã đến kiểm tra hiện trường và đã xác minh:
Hiện tượng như đã phản ánh xảy ra tại dây buộc cổ sứ đỡ dây bọc cao thế do đã vận hành trong một khoảng thời gian dài cần phải thay thế. Hiện nay công tác thay dây buộc cổ sứ không cần thiết phải cắt điện (tại các vị trí thuận lợi về giao thông) nhằm nâng cao chất lượng điện năng cung cấp cho khách hàng, do đó Điện lực Phú Vang phải đăng ký công tác sửa chữa điện nóng (sửa chữa không cắt điện) với Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế để bố trí Đội sửa chữa điện nóng tiến hành khảo sát địa hình, lên phương án tăng cường nhân lực và điều động xe sửa chữa điện nóng đến tại vị trí công tác.
Tại hiện trường, Đội sửa chữa điện nóng đã thực hiện các biện pháp an toàn để tiến hành thay thế dây bo cổ sứ cao thế (Kèm theo hình ảnh đã xử lý tại hiện trường).
Công ty chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.