Phản ánh, kiến nghị
Công trình tại đường Ngô Thế Vinh, Thủy Phương, thị xã Hương Thủy, đoạn từ ngã tư Nguyễn Viết Xuân đến Trường Tiểu học Thanh Lam kéo dài gây mất an toàn giao thông. Ảnh chụp vào ngày 15/7/2021.
Lượt xem: 98
Ngày gửi: 18:18 15/07/2021
Hạn xử lý: 27/07/2021
Kết quả xử lý
Phường Thủy Phương

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Phương kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi đấu thầu triển khai thi công, UBND phường đã xin chủ trương và được UBND thị xã cho sử dụng kinh phí chênh lệch giảm giá trong đấu thầu để đầu tư bổ sung mương thoát nước dọc tuyến đoạn từ đường Nguyễn Văn Chính đến Nguyễn Viết Xuân. Vào ngày 24/12/2020, UBND thị xã Hương Thủy ban hành Quyết định 3799/QĐ-UBND về phê duyệt điều chỉnh Báo cáo kinh tế kỹ thuật đầu tư xây dựng công trình Nâng cấp đường Ngô Thế Vinh phường Thủy Phương. Ngày 29/4/2021 UBND thị xã Hương Thủy có Quyết định 1389/QĐ-UBND về phê duyệt bổ sung kế hoạch lựa chọn nhà thầu dự án Nâng cấp đường Ngô Thế Vinh phường Thủy Phương (Đính kèm quyết định kèm theo).

Quá trình lựa chọn nhà thầu tiến hành bàn giao tiếp tục thi công đoạn (từ đường Nguyễn Văn Chính đến Nguyễn Viết Xuân) từ tháng 5/2021. Đến nay đang thi công đảm bảo tiến độ. Hiện tại còn vướng mặt bằng ở đoạn hộ ông Khôi và bà Vi . UBND phường phối hợp với Trung tâm phát triển quỹ đất thị xã để kiểm kê và hỗ trợ cho gia đình để triển khai thi công theo kế hoạch.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/5
1
2
3
4
5
Ngày xử lý: 13:45 02/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Công an tỉnh (10)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5643822
Đang truy cập: 300
Zalo: 0941260505