Phản ánh, kiến nghị
Đường giao thông liên xã giữa thôn Hòa Vang 4, xã Lộc Bổn và xã Thủy Phù. Cho tôi xin hỏi tại vì sao lại rào chắn con đường như vậy. Nếu là đường đang tu sửa thì đơn vị nào tu sửa, cơ quan nào, quy trình thi công nào, quy trình đảm bảo an toàn giao thông đường bộ nào của Việt Nam cho phép rào chắn kiểu như vậy. Nếu xảy ra tai nạn giao thông do va chạm vào rào chắn ai sẽ là người chịu trách nhiệm. Tôi là người dân, chúng tôi cần câu trả lời thích đáng.
1/2
1
2
Lượt xem: 254
Ngày gửi: 21:26 14/07/2021
Hạn xử lý: 30/07/2021
Kết quả xử lý
Xã Thủy Phù

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Thủy Phù đã kiểm tra và trả lời như sau:

UBND xã chỉ làm barie để chắn xe có trọng tải chạy trốn trạm thu phí Phú Bài. Vừa rồi do dịch bệnh của vi rút Corona (Covid-19) rất nguy hiểm, các xe taxi chạy trốn tránh trạm thu phí, rất dễ lây dịch bệnh covid-19 trên địa bàn nên Ban chấp hành thôn đã chắn thêm. Hiện nay UBND xã đã chỉ đạo các bộ phận liên quan và Ban chấp hành thôn để tháo gở (Có hình ảnh kèm theo) để thuận tiện cho người dân đi lại.

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

1/2
1
2
Ngày xử lý: 08:18 03/08/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Với cái đường xóm nhỏ, chật hẹp như vậy thì liệu làm thêm cái cổng sắt như vậy liệu có hợp lý hay không. Mong cơ quan chức năng xem xét. Ai là cơ quan chịu trách nhiệm làm nếu xẩy ra va chạm giao thông khi làn đường giao thông bị thu hẹp như vậy.
CDTC (1) - 00:03 27/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cây Bồ Đề mọc tự nhiên, rễ lớn ảnh hưởng đến nhà dân, Huế đang vào mùa...
10:14 01/10/2022
Vào lúc 07 giờ 35 phút ngày 1/10/2022, xe ô tô hiệu Toyota mang BKS 73B2177...
10:04 01/10/2022
Cho tôi phản ảnh 2 nội dung sau: 1. Đèn chiếu sáng tại khu B khu đô thị...
09:35 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21818342
Đang truy cập: 2441
Zalo: 0941260505