Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng một số người lấn chiếm đất công viên trồng hoa, phun thuốc diệt cỏ, thuốc sâu gây ô nhiễm môi trường, ảnh hưởng sức khỏe người dân trong khu đô thị Mỹ Thượng, phường Phú Thượng. Việc này đã phản ánh nhiều lần nhưng đâu rồi cũng vào đấy, không thay đổi. Đề nghị các cơ quan chức năng xử lý dứt điểm, bảo vệ sức khoẻ và tạo lòng tin cho nhân dân.
Lượt xem: 192
Ngày gửi: 20:52 14/07/2021
Hạn xử lý: 26/07/2021
Kết quả xử lý
Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng và Phát triển đô thị tỉnh Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý khu vực phát triển đô thị (Ban) đã tiến hành kiểm tra và trả lời như sau:

Trong năm 2020, Ban đã phối hợp với UBND xã Phú Thượng để giải quyết kiến nghị của người dân về “Trồng hoa phun thuốc diệt cỏ gây ô nhiễm môi trường tại KĐT Mỹ Thượng, xã Phú Thượng”; qua cuộc họp, các hộ dân có liên quan đã cam kết sẽ không phun thuốc diệt cỏ gây ô nhiễm môi trường, không lấn chiếm lòng, lề đường, vệ sinh môi trường xung quanh, tháo dỡ các chòi canh, nhà kho ra khỏi khu vực … và có biên bản cam kết kèm theo.

Tuy nhiên, tình trạng vẫn còn tiếp diễn. Do vậy, để giải quyết kiến nghị của Ông/Bà, Ban đã có văn bản gửi UBND phường Phú Thượng để đề nghị UBND phường Phú Thượng kiểm tra, xử lý trường hợp trên. Và ngày 16/7/2021, UBND phường Phú Thượng đã tổ chức cuộc họp, qua đó các hộ dân cam kết sẽ khắc phục hệ thống điện, cam kết không sử dụng thuốc diệt cỏ, dọn dẹp sạch sẽ khu vực xung quanh vị trí trồng hoa … Trường hợp nếu các hộ dân không chấp hành theo đúng quy định, UBND phường sẽ kiến nghị không cho các hộ dân trồng hoa tại khu vực nêu trên. (Có đính kèm biên bản làm việc)

Ban chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

1/2
1
2
Ngày xử lý: 10:18 04/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
đề nghị cơ quan huế-s tiếp tục kiểm tra. hiện tại các hộ trồng hoa tiếp tục xây dựng liều, trai tạm bợ. đi đường dây điện xung quanh hồ . rất nguy hiểm cho người dân ở đây. tình trạng phun thuốc vẫn xảy ra. họ ko phun thuốc diệt cỏ. họ phun thuốc kích rễ, kích thích cho hoa. độc tố cao hơn rất nhiều so vs thuốc diệt cỏ.
CDTC (1) - 12:42 09/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (146)
Phòng Cảnh sát Giao thông (65)
Công an Thành phố Huế (22)
(17)
(14)
(11)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10 giờ 02 phút, ngày 29/09/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75D139655...
10:02 29/09/2022
Vào lúc 10 giờ 01 phút, ngày 29/09/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G114522...
10:01 29/09/2022
Vào lúc 10 giờ 01 phút, ngày 29/09/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75D105500...
10:01 29/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21755308
Đang truy cập: 5123
Zalo: 0941260505