Phản ánh, kiến nghị
Tại kiệt 118A Dạ Lê, tổ 4 phường Thuỷ Phương, thị xã Hương Thuỷ. Tôi có phản ánh dây điện bong tróc vỏ và sà xuống rất thấp bên Điện lực Hương Thuỷ có đến khắc phục và sửa chữa nhưng chưa thật sự an toàn và còn rất nguy hiểm. Chúng tôi xin đính chính lại đây là dây điện trước công tơ điện của chúng tôi chứ không phải (sau công tơ điện) như bên ngành Điện lực đã thông báo .Xin chân thành cám ơn.
Lượt xem: 106
Ngày gửi: 16:44 15/07/2021
Hạn xử lý: 27/07/2021
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế

Kính chào quý Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Điện lực Hương Thủy đã kiểm tra và trả lời như sau:

Đường dây tại kiệt 118A đường Dạ Lê, tổ 4 phường Thuỷ Phương, thị xã Hương Thuỷ đã được Điện lực xử lý triệt để lớp vỏ cách điện đường dây đồng thời kéo căng lại đường dây hạ thế bọc vặn xoắn để đảm bảo cung cấp điện an toàn, liên tục và ổn định cho quý khách hàng.

Về lâu dài, Điện lực đã khảo sát và đã đưa vào kế hoạch sửa chữa để bố trí nguồn lực, thực hiện thay dây mới nhằm đáp ứng nhu cầu của người dân, thực hiện hoàn thành trong năm 2021.

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 13:47 02/08/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Công an tỉnh (10)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5645895
Đang truy cập: 666
Zalo: 0941260505