Phản ánh, kiến nghị
Cột điện có dấu hiệu bị gãy, ngày 06/07/2022 tôi đã phản ánh một lần trên HueS. Các cơ quan chức năng thông báo sẽ họp dân vào ngày 21/07/2022 để có biện pháp xử lý nhưng đến giờ vẫn chưa trồng thêm trụ cuối (trụ chốt - nguyên nhân dẫn đến trụ kéo có dấu hiệu bị ngã về 1 phía). Hiện nay dây cáp điện nguồn của điện lực đã sà xuống sát cây và mái nhà dân gây nguy hiểm khi mùa mưa bão sắp đến. Đề nghị ngành điện lực có biện pháp khắc phục vì nhân dân xung quanh chỉ biết chống tạm dây điện vào cột tre, cọc gỗ trong khi chờ điện lực xử lý, nhưng giờ cọc tre đã mục hết rồi, sắp gãy rồi mà trụ đôi (trụ chốt) vẫn chưa thấy thi công. Rất mong ngành điện lực sớm giải quyết vấn đề này một cách triệt để.
Trân trọng cảm ơn. Vị trí phản ánh: Tổ 11, phường Thuỷ Xuân, gần Am Cây Xanh hướng đi Vũ Ngọc Phan
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 40
Ngày gửi: 19:35 29/08/2022
Hạn xử lý: 08/09/2022
Kết quả xử lý
Phường Thủy Xuân; Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế (TTHPC) và UBND phường Thủy Xuân xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế:

Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã có Công văn gửi UBND phường Thủy Xuân thông báo mời họp dân để thống nhất vị trí xây dựng nhằm triển khai việc dịch chuyển và di dời đường dây và cột điện trong thời gian sớm nhất. (Văn bản đính kèm)

UBND phường Thủy Xuân:

Sau khi nhận được văn bản của Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế gửi UBND phường Thủy Xuân thông báo mời họp dân để thống nhất vị trí xây dựng nhằm triển khai việc dịch chuyển và di dời đường dây và cột điện trong thời gian sớm nhất, UBND phường đã chỉ đạo công chức chuyên môn xếp lịch mời các hộ liên quan để lấy ý kiến về vấn đề phản ánh.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

File đính kèm:
Ngày xử lý: 15:37 07/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Xin cảm ơn các cơ quan ban ngành đã lắng nghe ý kiến nhân dân. Trân trọng!
CDTC (1) - 15:49 07/09/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (416)
Phòng Cảnh sát Giao thông (85)
(18)
(13)
(11)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cả khu dân cư Tổ 2, thôn Nghi Xuân, xã Giang Hải, huyện Phú Lộc, Thừa Thiên...
13:19 25/09/2022
Lúc 8h22 ngày 25/09/2022 tại đường Hai Bà Trưng rẽ sang Trần Cao Vân, xe...
13:05 25/09/2022
Nhờ cơ quan xử lý đoạn đường Văn Lang, thị trấn Phong Điền, huyện Phong...
13:02 25/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21604482
Đang truy cập: 16460
Zalo: 0941260505