Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay đường xóm trước số nhà 35, kiệt 63 đường Phạm Thị Liên, phường Kim Long có đoạn đường mới sửa chữa, tuy nhiên do những vết lằn nên rất nguy hiểm cho phương tiện xe máy và xe đạp. Kính đề nghị cơ quan có liên quan xem xét sửa chữa. Trân trọng.
Lượt xem: 40
Ngày gửi: 14:54 28/08/2022
Hạn xử lý: 01/09/2022
Kết quả xử lý
Phường Kim Long

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Kim Long xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi phát hiện việc sụt lún tại đoạn hố ga gần số nhà 39 kiệt 63 Phạm Thị Liên, UBND phường đã tiến hành làm việc với Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (đơn vị thi công công trình).

Qua làm việc, Công ty đã thống nhất với UBND phường về thời gian xử lý xụt lún; ngày 19/8/2022 UBND phường đã cử Cán bộ thông báo cho toàn bộ người dân trong kiệt về thời gian thi công và tiến hành ngăn đường từ ngày 20/8/2022 đến sáng ngày 21/8/2022 để đảm bảo khô ráo mặt bằng thi công.

Vào sáng ngày 20/8/2022, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế đã cử công nhân đến xử lý sụt lún, hoàn trả mặt bằng và tiến hành ngăn đường, giăng dây cảnh báo (đính kèm hình ảnh sau khi thi công). Tuy nhiên sau khi thi công, một số người dân không chấp hành đã phá dây cảnh báo để băng ngang công trình dẫn đến tình trạng hư hỏng đoạn kiệt như phản ánh. Sau khi nhận phản ánh, UBND phường đã tiếp tục làm việc với đại diện Công ty và đã thống nhất tiến hành sửa chữa trong thời gian sớm nhất (tùy thuộc vào điều kiện thời tiết).

Qua đây, UBND phường đề nghị bà con nhân dân cùng nâng cao ý thức và chung tay bảo vệ các công trình đang thi công trên địa bàn, góp phần xây dựng cảnh quan môi trường và các tuyến đường, kiệt "xanh, sạch, sáng, an toàn".

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

1/2
1
2
Ngày xử lý: 19:39 28/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
nếu che chắn đàng hoàng hoặc làm một nữa thì không đến nổi hư hỏng như thế này
CDTC (1) - 18:23 04/09/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (416)
Phòng Cảnh sát Giao thông (85)
(18)
(13)
(11)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đàn bò thường xuyên di chuyển trên đường Tố Hữu, trước mặt Ủy ban nhân...
14:19 25/09/2022
Đèn xanh đèn đỏ ngã ba Dạ Lê, gần showroom ô tô Huyndai bị lỗi, đang dừng...
14:17 25/09/2022
Cả khu dân cư Tổ 2, thôn Nghi Xuân, xã Giang Hải, huyện Phú Lộc, Thừa Thiên...
13:19 25/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21604873
Đang truy cập: 16610
Zalo: 0941260505