Phản ánh, kiến nghị
Hiện tại tổ 9 KV 4 Phường Hương Sơ có 3 đường kiệt gồm kiệt 1 gần đình làng Bao Mỹ, kiệt 2 cạnh phía đông đình làng Bao Mỹ, kiệt 3 gần chùa Mỹ Lại chưa được lãnh đạo Phường Hương Sơ quan tâm cho xây dựng đường bê tông theo chương trình bê tông hoá giao thông đô thị, hiện tại các tổ dân phố khác đã xây dựng gần xong, nhân dân chúng tôi rất bức xúc trước sự phân bổ nguồn kinh phí xây dựng không được công bằng. Đề nghị cơ quan chức năng xem xét bê tông hóa các đường kiệt.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 28
Ngày gửi: 17:32 28/08/2022
Hạn xử lý: 08/09/2022
Kết quả xử lý
Phường Hương Sơ

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Sơ đã kiểm tra và xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Qua kiểm tra thực trạng hiện tại các tuyến đường kiệt trên, UBND phường đã đề xuất Thành phố và UBND thành phố đã có văn bản đồng ý chủ trương xây dựng nâng cấp các tuyến đường kiệt.

Kiệt 1 tổ 9 là kiệt đối diện cống ba cửa cạnh nhà thờ họ Trần.

Kiệt 2 tổ 9 là kiệt nhà thờ Họ Mai.

Kiệt 3 tổ 8 là kiệt cạnh hông hướng đông của Đình làng Bao Mỹ.

Kiệt 4 tổ 9 là kiệt cạnh chùa Mỹ Lại.

Theo chủ trương chung của thành phố thì bố trí xây dựng nâng cấp các tuyến đường kiệt có mặt đường chiều rộng 3,5m trở lên, các hộ dân thực hiện chương trình hiến đất mở đường thì thi công trước.

Kiệt 4 tổ 9 đã được thống nhất thi công xây dựng nâng cấp đường kiệt, tuy nhiên 1 số hộ dân không đồng tình thống nhất về phương án thi công di dời trụ điện nằm giữa đường kiệt nên tuyến kiệt chưa thể thi công được.

Kiệt 3 tổ 9 hiện trạng mặt đường chưa đủ chiều rộng 3,5m, mặt đường bê tông còn mới, đang sử dựng tốt nên chưa bố trí xây dựng nâng cấp đường kiệt.

Các tuyến còn lại UBND phường sẽ bố trí xây dựng nâng cấp trong giai đoạn tiếp theo.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian đến.

Trân trọng./.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 09:52 31/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (416)
Phòng Cảnh sát Giao thông (85)
(18)
(13)
(11)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đàn bò thường xuyên di chuyển trên đường Tố Hữu, trước mặt Ủy ban nhân...
14:19 25/09/2022
Đèn xanh đèn đỏ ngã ba Dạ Lê, gần showroom ô tô Huyndai bị lỗi, đang dừng...
14:17 25/09/2022
Cả khu dân cư Tổ 2, thôn Nghi Xuân, xã Giang Hải, huyện Phú Lộc, Thừa Thiên...
13:19 25/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21604923
Đang truy cập: 16633
Zalo: 0941260505