Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay tại hẻm 26 kiệt 147 Phan Đình Phùng, tổ 3, phường Phú Nhuận đường dây điện hạ thấp sà xuống đường ảnh hưởng đến sinh hoạt của các hộ trong hẻm, phường đã đến giải quyết nhưng chưa có phương án chôn lại cột điện. Kính nhờ các cấp can thiệp giải quyết. Người dân hẻm 26/147 Phan Đình Phùng cảm ơn!
Lượt xem: 37
Ngày gửi: 17:28 29/08/2022
Hạn xử lý: 16/09/2022
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế; Phường Phú Nhuận

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế (TTHPC) và UBND phường Phú Nhuận xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Tối 20/7/2021, đại điện UBND phường cùng bà còn ngõ 26 họp bàn về vị trí dựng cột điện. Tại cuộc họp thống nhất đặt cột điện từ bên phải tính từ ngõ 26 đi vào.

Ngày 25/06/2022, tại kiệt 147 Phan Đình Phùng, phường Phú Nhuận, thành phố Huế; UBND phường Phú Nhuận đã cử Công chức về phối hợp với Điện lực Nam sông Hương và bà con nhân dân ngõ 26 kiệt 147 Phan Đình Phùng thống nhất, xác định phương án dựng cột, kéo dây điện trước ngày 30/07/2022.

Ngày 13/08/2022, đại diện UBND phường Phú Nhuận về phối hợp với Điện lực Nam sông Hương và bà con nhân dân ngõ 26 kiệt 147 Phan Đình Phùng thực hiện theo biên bản làm việc ngày 25/06/2022. Tuy nhiên, quá trình dựng cột đã dựng được 03 cột điện và 01 còn lại chưa dựng được do có một số hộ dân chưa thống nhất, nhất trí việc chọn vị trí. Và đề nghị các hộ dân hội ý để thống nhất vị trí để điện lực Nam sông Hương phối hợp với đại diện UBND phường Phú Nhuận thực hiện việc dựng cột điện, kéo dây điện cho bà con nhân dân.

Ngày 05/09/2022, UBND phường Phú Nhuận tiếp tục làm việc với Điện lực Nam sông Hương về kiệt 147 Phan Đình Phùng, phường Phú Nhuận, thành phố Huế và vận động một số hộ dân còn lại chưa thống nhất, nhất trí việc dựng cột điện xem xét và cùng thống nhất toàn bộ các hộ dân xác định vị trí dựng 01 cột điện còn lại để kéo dây điện phục vụ hệ thống chiếu sáng cho bà con nhân dân ngõ 26 kiệt 147 Phan Đình Phùng. Qua buổi làm việc, một số hộ dân còn lại vẫn không nhất trí việc dựng cột điện ở một số vị trí mà người dân thấy không thích hợp.

Điện lực Nam sông Hương và UBND phường Phú Nhuận đã đề nghị bà con nhân dân rà soát vị trí dựng cột điện và có sự thống nhất cao để Điện lực Nam sông Hương về dựng cột điện và kéo dây điện. Sau nhiều buổi làm việc với người dân vẫn chưa có kết quả thống nhất, UBND phường sẽ tiếp tục vận động người dân tìm kiếm vị trí dựng cột điện.

Sau khi tìm ra vị trí dựng cột điện sẽ thông báo cho Điện lực Nam sông Hương về dựng cột diện và kéo dây điện cho bà con nhân dân ngõ 26 kiệt 147 Phan Đình Phùng.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 14:22 20/09/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (416)
Phòng Cảnh sát Giao thông (85)
(18)
(13)
(11)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đàn bò thường xuyên di chuyển trên đường Tố Hữu, trước mặt Ủy ban nhân...
14:19 25/09/2022
Đèn xanh đèn đỏ ngã ba Dạ Lê, gần showroom ô tô Huyndai bị lỗi, đang dừng...
14:17 25/09/2022
Cả khu dân cư Tổ 2, thôn Nghi Xuân, xã Giang Hải, huyện Phú Lộc, Thừa Thiên...
13:19 25/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21607671
Đang truy cập: 18085
Zalo: 0941260505