Phản ánh, kiến nghị
Công trình hiện đang dừng thi công nửa tháng tuy nhiên hiện trường ngổn ngang, bụi bặm, không có rào chắn trước mặt trường Tiểu học Tây Lộc đường Trần Quốc Toản, phường Tây Lộc, TP Huế phụ huynh lo lắng, cảm giác không an toàn khi cho con em đến trường. Kiến nghị với cơ quan chức năng: đề nghị công trình đẩy nhanh tiến độ hoặc có biện pháp tạm thời như dựng rào chắn để đảm bảo an toàn cho học sinh đến trường. Ảnh chụp vào lúc 7h30 ngày 29/8/2022.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 17
Ngày gửi: 07:44 29/08/2022
Hạn xử lý: 08/09/2022
Kết quả xử lý
Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh)

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề Quý Ông/Bà phản ánh, Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) – dự án thành phần Thừa Thiên Huế (Ban QLDA) xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Hiện tại, đơn vị thi công đã hoàn thành phần xây dựng tường chắn, lát vỉa hè xung quanh hồ Khám Đường trước trường Tiểu học Tây Lộc, đang sản xuất lan can trên tường chắn. Để đảm bảo an toàn đơn vị thi công đang rào chắn tạm thời trong thời gian chờ thi công phần lan can trên tường chắn (đính kèm hình ảnh). Dự kiến từ ngày 15/9/2022 – 25/9/2022, đơn vị thi công sẽ thi công hoàn thành phần lan can quanh hồ.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 09:35 08/09/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (416)
Phòng Cảnh sát Giao thông (85)
(18)
(13)
(11)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đàn bò thường xuyên di chuyển trên đường Tố Hữu, trước mặt Ủy ban nhân...
14:19 25/09/2022
Đèn xanh đèn đỏ ngã ba Dạ Lê, gần showroom ô tô Huyndai bị lỗi, đang dừng...
14:17 25/09/2022
Cả khu dân cư Tổ 2, thôn Nghi Xuân, xã Giang Hải, huyện Phú Lộc, Thừa Thiên...
13:19 25/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21606482
Đang truy cập: 17430
Zalo: 0941260505